Breaking News
Home / ਵਿਦੇਸ਼ / 67 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਨਹਾਇਆ ਇਹ ਸ਼ਖਸ

67 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਨਹਾਇਆ ਇਹ ਸ਼ਖਸ

ਤਹਿਰਾਨ, 20 ਜਨਵਰੀ (ਏਜੰਸੀ)-ਈਰਾਨ ਦੇ ਇਕ ਅਜਿਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਬਾਰੇ ਹੈਰਾਨੀ ਭਰੀ ਖਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ, ਜੋ ਪਿਛਲੇ 67 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਨਹਾਇਆ ਤੱਕ ਨਹੀਂ | ਈਰਾਨ ਦੇ ਦੱਖਣੀ ਸੂਬੇ ਦੇ ਪਿੰਡ ਦੇਜਗਾਹ ਦੇ 87 ਸਾਲਾ ਵਾਸੀ ਅਮਾਉ ਹਾਜੀ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਰਾਖ ਤੇ ਮਿੱਟੀ ਨਾਲ ਢੱਕਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ | ਉਹ ਪਿਛਲੇ 7 ਦਹਾਕਿਆਂ ਤੋਂ ਇਸ ਕਰਕੇ ਨਹੀਂ ਨਹਾਇਆ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਤੋਂ ਡਰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ | ਉਹ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਉਸ ਨੇ ਨਹਾ ਲਿਆ ਤਾਂ ਬੀਮਾਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ | ਮਰੇ ਜਾਨਵਰਾਂ ਦਾ ਸੜਿਆ ਮਾਸ ਖਾਣਾ ਉਸ ਦਾ ਪਸੰਦੀਦਾ ਭੋਜਨ ਹੈ | ਜੰਗ ਲੱਗੇ ਟੀਨ ਦੇ ਕੈਨ ‘ਚ ਉਹ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 5 ਲੀਟਰ ਪਾਣੀ ਪੀਂਦਾ ਹੈ |

ਜਾਨਵਰ ਦੇ ਚਿਹਰੇ ਨਾਲ ਇਕ ਪਾਈਪ ਲਗਾ ਕੇ ਇਸ ਨੂੰ ਸਿਗਰਟ ਵਜੋਂ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਦਾ ਹੈ | ਆਪਣੇ ਨੌਜਵਾਨੀ ਦੇ ਉਮਰ ‘ਚ ਜਜ਼ਬਾਤੀ ਸਦਮੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਵੱਖਰੀ ਜਿੰਦਗੀ ਜਿਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ | ਉਹ ਪਿੰਡ ਤੋਂ ਦੂਰ ਮਿੱਟੀ ਦੇ ਖੱਡਿਆਂ ‘ਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਤੇ ਆਪਣਾ ਚਿਹਰਾ ਨੇੜੇ ਲੰਘਦੀਆਂ ਕਾਰਾਂ ਦੇ ਸ਼ੀਸ਼ਿਆਂ ਰਾਹੀਂ ਵੇਖਦਾ ਹੈ | ਵਾਰਾਨਸੀ ਤੋਂ ਗੁਰੂ ਕੈਲਾਸ਼ ਨੇ ਵੀ 1974 ‘ਚ ਆਪਣੇ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਾ ਨਹਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਸੀ | ਇਕ ਪਾਦਰੀ ਵਲੋਂ ਇਹ ਕਹਿਣ ਕਿ ਜੇ ਉਹ ਨਹਾਉਣਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ ਤਾਂ ਉਸ ਦੇ ਘਰ ਬੇਟਾ ਪੈਦਾ ਹੋਵੇਗਾ, ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ, ਪਰ ਪਾਦਰੀ ਦੀ ਭਵਿੱਖਵਾਣੀ ਗਲਤ ਸਾਬਿਤ ਹੋਈ |

About admin

Check Also

ਕਨੇਡਾ – ਬਰੈਂਪਟਨ ਵਿਚ ਮੋਦੀ ਸਮਰਥਕਾਂ ਵਲੋਂ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬਾਨ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਐਲਾਨ

ਇਨ੍ਹਾਂ ਸ਼ਰਾਰਤੀ ਅਨਸਰਾਂ ਦੀਆਂ ਢੂਹੀਆਂ ‘ਤੇ ਖਾਜ ਹੁੰਦੀ, ਖਰਖਰਾ ਭਾਲਦੇ। ਕਹਿੰਦੇ ਬਰੈਂਪਟਨ ਦੇ ਗੁਰਦੁਆਰਿਆਂ ਅੱਗੇ …

%d bloggers like this: