Breaking News
Home / ਦੇਸ਼ / ਨਿੱਜੀ ਹਸਪਤਾਲ ਦੀ ਕਰਤੂਤ, ਕੋਵਿਡ ਮਰੀਜ਼ ਦੇ ਗਹਿਣ ਲਾਹ ਕੇ ਸੌਂਪੀ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੇਹ

ਨਿੱਜੀ ਹਸਪਤਾਲ ਦੀ ਕਰਤੂਤ, ਕੋਵਿਡ ਮਰੀਜ਼ ਦੇ ਗਹਿਣ ਲਾਹ ਕੇ ਸੌਂਪੀ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੇਹ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ- ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਫੈਲਣ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਪੈਸੇ ਦੀ ਲੁੱ ਟ ਅਤੇ ਅਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਦੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਪਰ ਰਾਜਧਾਨੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹਸਪਤਾਲ ਨੇ ਮਨੁੱਖਤਾ ਨੂੰ ਸ਼ ਰ ਮਸਾ ਰ ਵੀ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਕਾਂਝਵਾਲਾ ਦੇ ਇਸ ਨਿੱਜੀ ਹਸਪਤਾਲ ਨੇ ਕੋਵਿਡ ਮਰੀਜ਼ ਦੇ ਗਹਿਣਿਆਂ ਨੂੰ ਲਾਹ ਕੇ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੇਹ ਦੇ ਵਾਰਸਾਂ ਹਵਾਲੇ ਕਰ ਦਿੱਤੀ।

ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ 41 ਸਾਲਾ ਔਰਤ ਹਸ਼ਰਤੀ ਸਿਦੀਕੀ ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ ਪੀ ੜ ਤ ਸੀ, ਨੂੰ 16 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਕਾਂਝਵਾਲਾ ਦੇ ਸਾਵਿਤਰੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਔਰਤ ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਕੰਨਾਂ ਵਿਚ ਚਾਰ-ਚਾਰ ਦੋ ਸੋਨੇ ਦੇ ਗਹਿਣੇ ਅਤੇ ਨੱਕ ਵਿਚ ਵਾਲੀ ਪਾਈ ਹੋਈ ਸੀ। 20 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਔਰਤ ਦੇ ਕੋਵਿਡ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸ ਦੀ ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੇਹ ਨੂੰ ਮੋਰਚੇਰੀ ਵਿਚ ਭੇਜ ਕੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।

ਜਦੋਂ ਪਰਿਵਾਰ ਸਮਾਨ ਲੈਣ ਹਸਪਤਾਲ ਪਹੁੰਚਿਆ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬੰਡਲ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਕਰ ਕੇ ਗਹਿਣਿਆਂ, ਮੋਬਾਈਲ, ਚਾਰਜਰ ਅਤੇ ਕੱਪੜੇ ਸੌਂਪ ਕੇ ਇਕ ਫਾਰਮ ਉਤੇ ਹਸਤਾਖਰ ਕਰਵਾ ਲਏ। ਜਦੋਂ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੇ ਬੰਡਲ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਵਿਚ ਨੌਂ ਦੀ ਥਾਂ ਸੱਤ ਗਹਿਣੇ ਮਿਲੇ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚ ਤਕਰੀਬਨ 10 ਗ੍ਰਾਮ ਦੇ ਭਾਰੀ ਕੰਨਾਂ ਦੀਆਂ ਵਾਲੀਆਂ ਗੁੰਮ ਸਨ. ਜਦੋਂ ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਇਸ ਬਾਰੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਕਹਿ ਕੇ ਭੱਜਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਕਿ ਸਾਰਾ ਸਾਮਾਨ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਜਿਸਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਉਸਨੇ ਪੁਲਿਸ ਕੋਲ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ।

ਮ੍ਰਿਤਕ ਔਰਤ ਦੇ ਭਤੀਜੇ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 17 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਉਸ ਦੀ ਚਾਚੀ ਨਾਲ ਗੱਲ ਹੋਈ ਤਾਂ ਉਸ ਵਿਚ ਚਾਚੀ ਨੇ ਕੰਨਾ ਵਿਚ ਵਾਲੀਆਂ (ਕੁੰਡਲ) ਪਾਏ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੀਮਤ 50 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਵੀਡੀਓ ਕਾਲਿੰਗ ਦੀ ਰਿਕਾਰਡਿੰਗ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਹੈ। ਹਸਪਤਾਲ ਨੇ ਉਹ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ

About admin

Check Also

ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਦੇ ਦਿੱਗਜ ਅਦਾਕਾਰ ਦਲੀਪ ਕੁਮਾਰ ਨਹੀਂ ਰਹੇ

ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਦੇ ਦਿੱਗਜ ਅਦਾਕਾਰ ਦਲੀਪ ਕੁਮਾਰ ਨਹੀਂ ਰਹੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ 98ਵੇਂ ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿਚ …

%d bloggers like this: