Breaking News
Home / ਦੇਸ਼ / ਮਾਂ-ਪਿਓ ਨੇ 30 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਨਵਜੰਮੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਮੰਦਰ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਦਾਨ

ਮਾਂ-ਪਿਓ ਨੇ 30 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਨਵਜੰਮੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਮੰਦਰ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਦਾਨ

ਮੰਦਰ ਦੇ ਗੱਦੀਨਸ਼ੀਨ ਨੂੰ ਮਾਪਿਆਂ ਨੇ ਸੌਂਪਿਆ 30 ਦਿਨਾਂ ਦਾ ਨਵਜਾਤ ਬੱਚਾ, ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾ ਵੀ ਲੋਕ ਆਪਣੀ ਸੁੱਖਣਾ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ਤੇ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਬੱਚੇ ਦਾਨ, ਜਾਣੋ ਮਾਮਲਾ

ਹਿਸਾਰ: ਮਹਿਜ 30 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਨਵਜਾਤ ਬੱਚੇ(New Born Baby) ਨੂੰ ਉਸਦੇ ਮਾਤਾ ਪਿਤਾ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਹਾਂਸੀ ਸਮਾਧਾ ਮੰਦਿਰ ਵਿਚ ਧਾਰਮਿਕਤਾ ਲਈ ਦਾਨ ਕਰ ਕੀਤਾ। ਮੰਦਿਰ ਵਿਚ ਇਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਜਿਸ ਵਿਚ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਲੋਕ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਅਤੇ ਮਹੰਤਾਂ ਦੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਵਿਚ, ਨਵਜੰਮੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਮੰਦਰ ਦੇ ਗੱਦੀਨਸ਼ੀਨ ਨੂੰ ਸੌਂਪਣ ਦੀ ਰਸਮ ਸੰਪੂਰਨ ਹੋਈ। ਪਰ ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰਾਹੀਂ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚਿਆ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਹਰਕਤ ਵਿੱਚ ਆਈ ਅਤੇ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਿੱਚ ਡੁੱਬੇ ਬੱਚੇ ਦੇ ਮਾਪਿਆਂ ਅਤੇ ਮੰਦਰ ਮਹੰਤ ਨੂੰ ਚੌਕੀ ਵਿੱਚ ਬੁਲਾਇਆ। ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੇ ਡਰੋਂ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਮੰਦਰ ਤੋਂ ਵਾਪਸ ਲੈ ਲਿਆ ਅਤੇ ਉਸਦਾ ਪਾਲਨ ਪੋਸ਼ਣ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਵੀ ਕੀਤਾ।

ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਸਮਾਧ ਮੰਦਰ ਦੇ ਕੁਝ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਆਪਣੇ ਸੁੱਖਣਾ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਬੱਚੇ ਦਾਨ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ, ਤੀਸਰੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਮੰਦਰ ਵਿਚ ਮਹੰਤ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਡਡਲ ਪਾਰਕ ਦੇ ਵਸਨੀਕ ਫਲ ਵਪਾਰੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਭੇਟ ਕੀਤਾ। ਮੰਦਿਰ ਵਿਚ ਮਹੰਤਾਂ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਵਿਚ ਸਾਰੀ ਰਸਮ ਨਿਭਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੱਚੇ ਦਾ ਨਾਮ ਨਾਰਾਇਣ ਪੁਰੀ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ। ਮਾਮਲਾ ਪਤਾ ਲੱਗਦਿਆਂ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਧਿਰਾਂ ਨੂੰ ਥਾਣੇ ਬੁਲਾਇਆ।

ਦੋਵਾਂ ਪਾਸਿਆਂ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਲੋਕ ਸਿਸੇ ਪੁਲਿਸ ਚੌਕੀ ਪਹੁੰਚੇ। ਕਾਨੂੰਨੀ ਧਾਰਾਵਾਂ ਬਾਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝਾਇਆ ਅਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ। ਅਖੀਰ ਵਿੱਚ ਪਰਿਵਾਰ ਸਹਿਮਤ ਹੋ ਗਿਆ ਅਤੇ ਵਾਪਸ ਚਲੇ ਗਏ, ਯਕੀਨ ਦਿਵਾਇਆ ਕਿ ਬੱਚੇ ਦੀ ਪਰਵਰਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਪੂਰੇ ਦਿਨ ਗੰਭੀਰਤਾ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।


ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿਚ ਆਗੂ ਅਤੇ ਕੌਂਸਲਰ ਪਹੁੰਚੇ

ਸਮਾਜਿਕ ਸੁਧਾਰਾਂ ਵਿਚ ਨੇਤਾ ਦੀ ਵੱਡੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਪਰ ਹੈਰਾਨੀ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਬੱਚਾ ਦਾਨ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਮੰਦਿਰ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਆਗੂ ਵੀ ਸਮਾਗਮ ਦੌਰਾਨ ਮੌਜੂਦ ਸਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਵੀ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਸਮਝਾਉਣ ਦੀ ਖੇਚਲ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਰਵਾਇਤ ਦੇ ਨਾਮ ਤੇ ਸਭ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਰਹੇ।

ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਿਚ ਅੰਤਰ

ਕਿਸੇ ਮੰਦਿਰ, ਦੇਵਤੇ ਜਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਰੱਖਣਾ ਨਿੱਜੀ ਮਸਲਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਆਸਥਾ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਾਸੂਮ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਸਾਧੂਆਂ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕਰਨਾ ਜਾਇਜ਼ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਪਰਿਵਾਰ ਉਸ ਬੱਚੇ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਕਿਵੇਂ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜੋ ਸਿਰਫ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਹੈ। ਕੋਈ ਵੀ ਬੱਚਾ ਬਾਲਗ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰਨ ਲਈ ਸੁਤੰਤਰ ਹੈ।


ਮਹੰਤ ਨੇ ਇਹ ਗੱਲ ਕਹੀ

ਮੰਦਰ ਦੇ ਗੱਦੀਨਸ਼ੀਨ ਮਹੰਤ ਪੰਚਮ ਪੁਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਆਪਣੀ ਸੁੱਖਣਾ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਮੰਦਰ’ ਚ ਭੇਟ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਸਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਬਾਅਦ, ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਇੱਕ ਹੋਰ ਪਰਿਵਾਰ ਦੁਆਰਾ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਚੜ੍ਹਾਇਆ ਜਾਣਾ ਹੈ, ਪਰ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੰਦਿਰ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਇਸ ਸਾਰੇ ਘਟਨਾਕ੍ਰਮ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਂਤ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਕੁਝ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ, ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਦੁਆਰਾ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਦਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸਦਾ ਨਾਮ ਪੂਨਮ ਪੁਰੀ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।
ਮੰਦਰ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ ਚੇਤਾਵਨੀ

ਐਸਪੀ ਨਿਤਿਕਾ ਗਹਿਲੋਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੱਕ ਛੋਟੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਦਾਨ ਕਰਨ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਸੀ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਾਨੂੰਨੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਮਾਸੂਮ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕਰਨਾ ਗਲਤ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਦੁਆਰਾ ਬੱਚੇ ਦੇ ਮਾਪਿਆਂ ਨੂੰ ਸਮਝਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਬੱਚੇ ਦੀ ਪਰਵਰਿਸ਼ ਲਈ ਮਾਪੇ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਹਨ। ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਭਵਿੱਖ ਵਿਚ ਅਜਿਹੀ ਕੋਈ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਮਿਲੀ ਤਾਂ ਪੁਲਿਸ ਸਖਤ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰੇਗੀ। ਸੀਸੇ ਪੁਲਿਸ ਚੌਕੀ ਇੰਚਾਰਜ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਧਿਰਾਂ ਨੂੰ ਚੌਕੀ ਵਿੱਚ ਬੁਲਾਇਆ। ਬੱਚੇ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਮੰਦਰ ਵਿਚ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵੱਲੋਂ ਭਰੋਸੇ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਬੱਚੇ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰਨਗੇ। ਮੰਦਰ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਬਾਰੇ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

About admin

Check Also

ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਸੋਮ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਦਾ ਹੋਇਆ ਭਾਰੀ ਵਿਰੋਧ

ਕਿਸਾਨੀ ਅੰਦੋਲਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੋਂ ਹੀ ਪੰਜਾਬ ਵਾਸੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਭਾਜਪਾ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਲੋਕਾਂ …

%d bloggers like this: