Breaking News
Home / ਦੇਸ਼ / 10 ਲੱਖ ਰਿਸ਼ਵਤ ਦੇ ਦੋ ਸ਼ ‘ਚ ਜੇ ਲ੍ਹ ‘ਚ ਬੰਦ ਮਹਿਲਾ SDM, ਜੱਜ ਨਾਲ ਕਰੇਗੀ ਵਿਆਹ, ਮਿਲੀ ਜ਼ਮਾਨਤ

10 ਲੱਖ ਰਿਸ਼ਵਤ ਦੇ ਦੋ ਸ਼ ‘ਚ ਜੇ ਲ੍ਹ ‘ਚ ਬੰਦ ਮਹਿਲਾ SDM, ਜੱਜ ਨਾਲ ਕਰੇਗੀ ਵਿਆਹ, ਮਿਲੀ ਜ਼ਮਾਨਤ

ਜੈਪੁਰ : 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਐਸਡੀਐਮ(SDM ) ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ 16 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਜੱਜ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਰਾਜਸਥਾਨ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦੇ ਜੈਪੁਰ ਬੈਂਚ ਦੇ ਜਸਟਿਸ ਇੰਦਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ 10 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਹਾਈਵੇ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੀ ਇੱਕ ਕੰਪਨੀ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਲੈਣ ਦਾ ਦੋ ਸ਼ੀ ਐਸਡੀਐਮ ਪਿੰਕੀ 29 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਜੈਪੁਰ ਦੀ ਘਾਟਗੇਟ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਸੀ। ਉਸਨੂੰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਰਿਹਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਿੰਕੀ ਮੀਨੂੰ ਨੂੰ ਮਹਿਲਾ ਜੇ ਲ੍ਹ ਦੇ ਗੇਟ ਦੀ ਬਜਾਏ ਕੇਂਦਰੀ ਜੇਲ ਦੇ ਮੁੱਖ ਗੇਟ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ। ਉਸਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਲੋਕ ਉਸਨੂੰ ਲੈਣ ਆਏ। ਉਹ ਜੈਪੁਰ ਤੋਂ ਚਾਮੂ ਦੇ ਚਿਤਵਾੜੀ ਆਪਣੇ ਪਿੰਡ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਈ। ਪਿੰਕੀ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਪੰਜ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ 21 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਆ ਤ ਮ ਸ ਮ ਰ ਪ ਣ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ। ਕੇਸ ਦੀ ਅਗਲੀ ਸੁਣਵਾਈ 22 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਹੋਵੇਗੀ।

ਹੇਠਲੀ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਜ਼ਮਾਨਤ ਪਟੀਸ਼ਨ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀ

ਐਸ ਡੀ ਐਮ ਮੀਨਾ ਨੇ ਜਨਵਰੀ 2021 ਵਿਚ ਹੇਠਲੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿਚ ਜ਼ਮਾਨਤ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ, ਪਰ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦੇਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਸਰਕਾਰੀ ਵਕੀਲ ਨੇ ਜਾਂਚ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਣ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੰਦਿਆਂ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਹੁਣ ਪਿੰਕੀ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਤੋਂ 6 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਤੋਂ ਜ਼ਮਾਨਤ ਮਿਲ ਗਈ ਹੈ।

ਰਿਸ਼ਵਤ ਦਿੱਲੀ ਮੁੰਬਈ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਹਾਈਵੇ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੀ ਕੰਪਨੀ ਤੋਂ ਲਈ ਗਈ ਸੀ

ਏਸੀਬੀ ਨੇ ਦੌਸਾ ਦੇ ਐਸਡੀਐਮ ਪੁਸ਼ਕਰ ਮਿੱਤਲ ਨੂੰ 13 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਇਕ ਹਾਈਵੇ ਨਿਰਮਾਣ ਵਾਲੀ ਕੰਪਨੀ ਤੋਂ 5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਿਆਂ ਅਤੇ ਬੰਦੀਕੁਈ ਦੇ ਐਸਡੀਐਮ ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਨੂੰ 10 ਲੱਖ ਦੀ ਰਿ ਸ਼ ਵ ਤ ਲੈਣ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇਹ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਦੋਵੇਂ ਐਸਡੀਐਮਜ਼ ਨੇ ਭਾਰਤਮਲਾ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ (ਦਿੱਲੀ ਮੁੰਬਈ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਹਾਈਵੇ) ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਰਿ ਸ਼ ਵ ਤ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਸੀ।

ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ‘ਚ ਹੀ ਆਰਏਐਸ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਪਾਸ

ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਜੈਪੁਰ ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਚੌਮੂਨ ਦੇ ਪਿੰਡ ਚਿਤਵਾੜੀ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਾਈ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਦੇ ਪਿਤਾ ਇੱਕ ਕਿਸਾਨ ਹਨ। ਉਸਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਾਲ ਵਿੱਚ ਹੀ ਆਰਏਐਸ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਪਾਸ ਕਰ ਲਈ ਸੀ, ਪਰ 21 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਨਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਉਹ ਇੰਟਰਵਿਊ ਨਹੀਂ ਦੇ ਸਕੀ। ਫਿਰ ਉਸਨੇ ਸਾਲ 2016 ਵਿਚ ਫਿਰ ਮੈਰਿਟ ਨਾਲ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕਲੀਅਰ ਕੀਤੀ ਤੇ ਪਹਿਲੀ ਪੋਸਟ ਟੋਂਕ ਵਿੱਚ ਮਿਲੀ ਗਈ ਸੀ।

About admin

Check Also

ਦਿਸ਼ਾ ਰਾਵੀ ਦੀ ਜ਼ਮਾਨਤ ਮਨਜ਼ੂਰ ਕਰਨ ਮੌਕੇ ਜੱਜ ਵੱਲੋਂ ਪੁਲਿਸ ਖਿਲਾਫ ਕੀਤੀਆਂ ਅਹਿਮ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਪੜ੍ਹੋ

ਵਾਤਾਵਰਨ ਕਾਰਕੁੰਨ ‘ਦਿਸ਼ਾ ਰਾਵੀ’ (22), ਜਿਸ ਨੂੰ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਇੰਟਰਨੈਟ ‘ਟੂਲ ਕਿੱਟ’ ਸਾਂਝੀ …

%d bloggers like this: