Breaking News

T20 World Cup ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈਣ ਬਾਰੇ ਸੋਚ ਰਹੇ ਹਾਰਦਿਕ ਪਾਂਡਿਆ ?

T20 World Cup ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈਣ ਬਾਰੇ ਸੋਚ ਰਹੇ ਹਾਰਦਿਕ ਪਾਂਡਿਆ ? ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਵਜ੍ਹਾ

Hardik Pandya: ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ 2024 ‘ਚ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਦੀ 20 ਜੂਨ ਯਾਨੀ ਅੱਜ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਨਾਲ ਸੁਪਰ 8 ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ 2024 ‘ਚ ਆਲਰਾਊਂਡਰ

Hardik Pandya: ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ 2024 ‘ਚ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਦੀ 20 ਜੂਨ ਯਾਨੀ ਅੱਜ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਨਾਲ ਸੁਪਰ 8 ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ 2024 ‘ਚ ਆਲਰਾਊਂਡਰ ਖਿਡਾਰੀ ਹਾਰਦਿਕ ਪਾਂਡਿਆ ਕਾਫੀ ਚੰਗੀ ਫਾਰਮ ‘ਚ ਹਨ। ਪਰ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਹਾਰਦਿਕ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।


ਹਾਰਦਿਕ ਨੇ ਕੀਤਾ ਸੰਨਿਆਸ ਦਾ ਐਲਾਨ!

ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਸਟਾਰ ਆਲਰਾਊਂਡਰ ਖਿਡਾਰੀ ਹਾਰਦਿਕ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹਾ ਇਸ ਲਈ ਕਿਉਂਕਿ ਹਾਰਦਿਕ ਨੇ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਕੋਈ ਟੈਸਟ ਮੈਚ ਨਹੀਂ ਖੇਡਿਆ ਹੈ।

ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਹੁਣ ਉਹ ਟੈਸਟ ਫਾਰਮੈਟ ਤੋਂ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਹਾਰਦਿਕ ਪਾਂਡਿਆ ਨੇ ਆਪਣੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਰੀਰ ਹੁਣ ਟੈਸਟ ਫਾਰਮੈਟ ਵਿੱਚ ਖੇਡਣ ਲਈ ਫਿੱਟ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਸ ਨੇ ਟੈਸਟ ਖੇਡਣਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਹਾਰਦਿਕ ਟੈਸਟ ਫਾਰਮੈਟ ਤੋਂ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈਣ ਬਾਰੇ ਸੋਚ ਸਕਦੇ ਹਨ।


ਵਨਡੇ ਅਤੇ ਟੀ-20 ਖੇਡਣਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖੇਗਾ

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਟੈਸਟ ਫਾਰਮੈਟ ਤੋਂ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹਾਰਦਿਕ ਵਨਡੇ ਅਤੇ ਟੀ-20 ਆਈ ਫਾਰਮੈਟ ਵਿੱਚ ਖੇਡਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਕਿਉਂਕਿ ਹਾਰਦਿਕ ਦੀ ਉਮਰ ਸਿਰਫ 30 ਸਾਲ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਲਈ 5 ਤੋਂ 6 ਸਾਲ ਹੋਰ ਵਾਈਟ ਬਾਲ ਕ੍ਰਿਕਟ ਖੇਡ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਹਾਰਦਿਕ ਦਾ ਕਰੀਅਰ ਟੈਸਟ ‘ਚ ਓਨਾ ਸਫਲ ਨਹੀਂ ਰਿਹਾ। ਪਰ ਫਿਲਹਾਲ ਉਹ ਵਨਡੇ ਅਤੇ ਟੀ-20 ‘ਚ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਲਈ ਸਰਵਸ਼੍ਰੇਸ਼ਠ ਆਲਰਾਊਂਡਰ ਹੈ।

ਹੁਣ ਤੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਰਿਹਾ ਕਰੀਅਰ

ਜੇਕਰ ਹਾਰਦਿਕ ਪੰਡਯਾ ਦੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦਾ ਕਰੀਅਰ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹਾਰਦਿਕ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 11 ਟੈਸਟ ਮੈਚ ਖੇਡੇ ਹਨ। ਜਿਸ ‘ਚ ਉਸ ਨੇ 31 ਅਤੇ 1 ਸੈਂਕੜੇ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ 532 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਹਨ। ਜਦਕਿ ਟੈਸਟ ‘ਚ ਵੀ ਉਸ ਨੇ 19 ਪਾਰੀਆਂ ‘ਚ 17 ਵਿਕਟਾਂ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ। ਹਾਰਦਿਕ ਨੇ ਸਾਲ 2017 ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਟੈਸਟ ਡੈਬਿਊ ਕੀਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਆਪਣਾ ਆਖਰੀ ਟੈਸਟ ਮੈਚ ਸਾਲ 2018 ਵਿੱਚ ਖੇਡਿਆ ਸੀ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹਾਰਦਿਕ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 86 ਵਨਡੇ ਮੈਚਾਂ ‘ਚ 1769 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਂ 84 ਵਿਕਟਾਂ ਵੀ ਦਰਜ ਹਨ। ਹਾਰਦਿਕ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 95 ਟੀ-20 ਮੈਚ ਖੇਡੇ ਹਨ। ਜਿਸ ਵਿਚ ਉਸ ਨੇ 1355 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਹਨ ਅਤੇ 80 ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ ਹਨ।


T20 World Cup ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੰਨਿਆਸ ਲੈਣ ਬਾਰੇ ਸੋਚ ਰਹੇ ਹਾਰਦਿਕ ਪਾਂਡਿਆ ? ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਵਜ੍ਹਾ
ਲਿੰਕ ਕਮੈਂਟ ਬਾਕਸ ‘ਚ