Breaking News
Home / ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਲੇਖ / ਢੱਡਰੀਆਂਵਾਲਾ ਨਿੱਤਰਿਆ ਕਾਮਰੇਟ ਉਗਰਾਹਾਂ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿਚ

ਢੱਡਰੀਆਂਵਾਲਾ ਨਿੱਤਰਿਆ ਕਾਮਰੇਟ ਉਗਰਾਹਾਂ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿਚ

ਐਂਤਕੀ ਇਕ ਗੱਲ ਬੜੀ ਸਪਸ਼ਟ ਰਹੀ। ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚਾ ਲੱਗਾ। ਸਿੱਖਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸਖਸ਼ੀਅਤਾਂ ਤੇ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਦੇ ਕਿਰਦਾਰ ਤੇ ਅਸਲ ਰੰਗ ਪਤਾ ਲੱਗੇ। ਕੁਝ ਧੂੰਦੇ ਤੇ ਗੋਲਡੀ ਵਰਗੇ ਬੰਦੇ ਮਿਸ਼ਨਰੀ ਦਾ ਬੁਰਕਾ ਪਾਈ ਅਸਲ ਚ ਟਾ ਊ ਟਾਂ ਦੇ ਸ਼ਗਿਰਦ ਨਿਕਲੇ। ਤਾਂ ਈ ਖਾ ੜ ਕੂ ਲਹਿਰ ਤੋਂ ਇਹਨਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਐਲਰਜੀ ਸੀ। ਇਹ ਸੋਨੇ ਦੇ ਬਣ ਜਾਣ ਪਰ ਹੁਣ ਛਿੱਤਰ ਦੇ ਮੇਚ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦੇ। ਹੋਰ ਵੀ ਕਿਰਦਾਰ ਤੇ ਬੁਲਾਰੇ ਇਹਨਾਂ ਵਾਂਙ ਕਾਮਰੇਡਾਂ ਮਗਰ ਸ਼ਹਿ ਮਾਰ ਲੁਕੇ ਰਹੇ। ਉਹ ਵੀ ਕੀਤਾ ਭੁਗਤਣਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਉਲਟ ਸ. ਬਲਰਾਜ ਸਿੰਘ ਸਪੋਕਨ, ਸ. ਹਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਢਪਾਲੀ, ਸ. ਗੁਰਦੇਵ ਸਿੰਘ ਸੰਧਾਵਾਲੀਆ ਆਦਿ ਸਭ ਨੇ ਧੜੇ ਜਥੇ ਮੇਟ ਲਏ ਤੇ ਪੰਥ ਦੇ ਹੱਕ ਚ ਵਕੀਲ ਬਣ ਨਿੱਤਰੇ। ਕਮਾਲ ਦੀ ਪੈਰਵਾਈ ਕੀਤੀ। ਇਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸੱਤ ਖੂ ਨ ਮਾਫ। ਚੜਦੀ ਕਲਾ। ਇਹਨਾਂ ਤੋਂ ਗਾਂਹ ਇਕ ਪੰਥ ਦੋ ਖੀ ਧੜਾ ਵੀ ਸੀ। ਅੱਪਗ੍ਰੇਡ ਨਾਂ ਰੱਖੀ ਫਿਰਦੇ ਸਨ। ਇਹਨਾਂ ਦੇ ਲੰਬੜਦਾਰ ਨੇ ਵੇਲੇ ਸਿਰ ਚਾਹਟਾ ਛਕ ਲਿਆ ਸੋ ਨਿੱਸਲ ਹੋ ਕੇ ਦਿਨ ਕੱਟ ਗਿਆ ਪਰ ਉਸ ਦੀ ਗੁਲਬਾਨੋ ਆਹ ਗੰ ਦੀ ਨਸਲ ਨੇ ਕੋਈ ਥਾਂ ਨਹੀਂ ਛੱਡਿਆ ਜਿੱਥੇ ਆਪਣੀ ਸੂਰ ਬਿਰਤੀ ਨਾਂ ਦਿਖਾਈ ਹੋਵੇ। ਅੱਤ ਦਾ ਰੱਬ ਵੈ ਰੀ ਹੁੰਦਾ। ਉਮੀਦ ਏ ਕਿ ਜੇ ਇਦਾਂ ਗਰਮੀ ਪਵੇਗੀ ਤੇ ਲੋਕ ਫਰੂਟੀ ਵੰਡਣਗੇ ਸੜਕ ਕੰਢੇ ।
Sandip Singh Teja

*ਉਗਰਾਹਾਂ ਦੀ ਸਿੱਖ ਵਿਰੋਧੀ ਸੋਚ ਨੂੰ ਨੰ- ਗਾ ਕਰੋ *?*
—: ਿ1980 ਚ ਨਿਕਲਣ ਲੱਗਿਅ ਖੱਬੇ ਪੱਖੀ ਲਾਲ ਝੰਡਾ ਕਾਮਰੇਡਾ ਦਾ ਸੁਰਖ ਰੇਖਾ ਮੈਗਜੀਨ ਸਿੱਖਾ ਖਿਲਾਫ ਖਾਸਕਰ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਚ ਬੈਠੇ ਸੰਤ ਭਿੰਡਰਾਵਾਲਿਆਂ ਤੇ ਉਨਾਂ ਦੇ ਸਾਥੀਆਂ ਖਿਲਾਫ ਪੂਰੀ ਜਹਿਰ ਉਗਲਦਾ ਹੁੰਦਾ ਸੀ । ਮੈਗਜੀਨ ਚਲਾਉਣ ਵਾਲੇ ਸਰਕਾਰਾ ਦੇ ਹੱਥ ਠੋਕੇ ਕਾਮਰੇਡ ਨਾਜਰ ਬੋਪਾਰਾਏ,ਕਾਮਰੇਡ ਜਸਪਾਲ ਜੱਸੀ ,ਅਮੋਲਕ ਸਿੰਘ ਸਨ ।ਬਾਅਦ ਚ ਇਨਾਂ ਆਗੂਆਂ ਦੇ ਸਬੰਧਾਂ ਚ ਤਰੇੜ ਆਉਣ ਕਰਕੇ (ਨਕਲਾਇਟ ਨਾਗੀ ਰੈਡੀ ਗਰੁਪ ) ਅਮੋਲਕ ਸਿੰਘ ਹੁਣਾ ਕਾਮਰੇਡਾ ਨੇ ਨਵਾਂ ਜਨਤਕ ਲੀਹ ਕੱਢਣਾ ਸੁਰੂ ਕੀਤਾ ਫਿਰ ਸੁਰਖ ਲੀਹ ,ਕੱਡਣਾ ਸੁਰੂ ਕਰ ਜੇਹੜਾਂ ਹੁਣ ਫਿਰ ਬਰਨਾਲਾ ਰੈਲੀ ਮੌਕੇ ਜੋਗਿਦਰ ਉਗਰਾਹਾ ਯੂਨੀਅਨ ਨੇ ਵੰਡਿਆ। ਜਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਇਸ ਮੈਗਜੀਨਾ ਵਾਲੇ ਸਾਬਕਾ ਨ ਕ ਲਾਇਟ ਧੜੇ ਨੇ ਖਾ ੜ ਕੂ ਲਹਿਰ ਦੇ ਵਿਰੁਧ, ਜ ਬ ਰ ਤੇ ਫਿ ਰ ਕਾ ਪ੍ਰ ਸ ਤੀ ਵਿਰੋਧੀ ਫਰੰਟ (ਪੰਜਾਬ)ਬਣਾਇਆਂ ਜਿਸ ਦਾ ਕਨਵੀਨਰ ਅਮੋਲਕ ਸਿੰਘ ਸੀ 9 ਅਪ੍ਰੈਲ 1991 ਨੂੰ ਪਿੰਡ ਸੇਵੇਵਾਲਾ ਚ ਸਰਕਾਰ ਤੋ ਹਥਿਆਰ ਲੈ ਕਿ ਰੈਲੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤੇ ਖਾੜਕੂ ਨੂੰ ਚੈਲੰਜ ਕੀਤਾ ਕਿ ਵੇਖਣਾ ਤਾਂ ਆਓੁ ਇਸ ਰੈਲੀ ਦੌਰਾਨ ਉਗਰਾਹਾ ਯੂਨੀਅਨ ਦੀ ਆਗੂ ਔਰਤ ਆਗੂ ਹਰਿੰਦਰ ਬਿੰਦੂ ਦੇ ਪਿਤਾ ਕਾਮਰੇਡ ਮੇਘਰਾਜ ਭਗਤੂਆਣਾ ਸਮੇਤ ਹੋਰ ਲੋਕ ਮਾਰੇ ਗਏ। ਮੁੜ ਅਮੋਲਕ ਸਿੰਘ ਹੁਣਾ ਨੇ ਮੁੜ ਲੋਕ ਮੋਰਚਾ ਪੰਜਾਬ ,ਨਾਂ ਦੀ ਜੱਥਬੰਦੀ ਬਣਾਈ ਜਿਸ ਦਾ ਕੰਮ ਵੀ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਉਲਟ ਲਾਲ ਰੰਗ ਨਾਲ ਨਾਹਰੇ ਲਿਖਣੇ ,ਖਾਲਸਤਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਪਿੰਡਾ ਚੋ ਬਾਹਰ ਕਰੋ,ਖਾਲਸਾਾਨੀਆਂ ਦਾ ਰੋਟੀ ਪਾਣੀ ਬੰਦ ਕਰੋ , ਬਿਨਾਂ ਬਜਾ ਨ ਫ ਰ ਤ ਫੈਲਾਈ ਜਾਾਂ ਰਹੀ ਸੀ

ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਕਹਿਣ ਤੇ ਲੋਕ ਮੋਰਚਾ ਕਾਮਯਾਬ ਨਹੀ ਹੋਇਆਂ ਮੁੜ ਅਮੋਲਕ ਸਿੰਘ ਹੁਣਾ ਅਪਣਾ ਸਿੱਖਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਨਫਰਤ ਵਾਲਾ ਏਜੰਡਾ ਜਿੰਉਦਾ ਰੱਖਣ ਲਈ ਲੱਖੋਵਾਲ ਯੂਨੀਅਨ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਜੋਗਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਉਗਰਹਾਂ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਲਾ ਕਿ ਆਪ ਪਿੱਛੇ ਰਹਿ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨ ਦਾ ਗਠਨ ਕਰਵਾਇਆਂ ਸਭ ਤੋ ਪਹਿਲਾ ਬੈਕਾਂ ਤੇ ਆੜਤੀਆਂ ਦੇ ਡਫੰਲਟਰ ਅਪਣੇ ਨਾਲ ਜੋੜੇ ।(ਪੰਜਾਬ ਖੇਤ ਮਜਦੂਰ ਯੂਨੀਅਨ ਸੇਵੇਵਾਲਾਂ,ਨਸਰਾਲੀ), ਨੋਜਵਾਨ ਭਾਰਤ ਸਭਾ ਦਾ ਇੱਕ ਗੁਰੁਪ ,ਇੱਕ ਪੰਜਾਬ ਸਟੂਡੈਟ ਯੂਨੀਅਨ ,ਰੰਧਾਵਾ ਇਹ ਉਗਰਾਹਾ ਦੇ ਧੜੇ ਨੇ ) ਨੋਟ : ਉਗਰਾਹਾਂ ਯੂਨੀਅਨ ਨੂੰ ਚਲਾਉਦੇ ਅੱਜ ਵੀ ਅਮੋਲਕ ਸਿੰਘ ਹੁਣੀ ਟਿੱਕਰੀ ਸਟੇਜ ਦੇ ਹਮੇਸਾ ਪਿੱਛੇ ਰਹਿੰਦਾ ਸੇਮ ਉਹੀ ਏਜੰਡਾ ਉਗਰਾਹਾਂ ਯੂਨੀਅਨ ਦਾ ਅੱਜ ਉਗਰਾਹਾ ਯੂਨੀਅਨ ਵੱਲੋ ਪਿੰਡਾ ਵਿੱਚ ਪਰਚੇ ਵੰਡੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ,ਖਾਲਸਤਾਨੀ ਯੋਕਾ ਨਾਲ ਨਿਖੇੜਾ ਕਰੋ ,,, ਜੋਗਿੰਦਰ ਉਗਰਾਹਾ ਨੇ ਬਰਨਾਲਾ ਰੈਲੀ ਚ ਅਨੰਦਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਮਤੇ ਤੇ ਸਟੇਟ ਦੇ ਵੱਧ ਅਧਿਕਾਰ ਲੈਣ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਜਹਿਰ ਉਗਲਿਆਂ ,ਜਦੋ ਕਿ ਮੁੱਦੇ ਤਾਂ ਤਿੰਨ ਕਾਨੂੰਨ ਰੱਦ ਕਰਵਾਉਣੇ ਹਨ ਪਰ ਉਗਰਾਹਾ ਏਜੰਡੇ ਤਹਿਤ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ! ਨਾ ਸਹੀਦ ਨਵਰੀਤ ਸਿੰਘ ਦੀ ਹਮਾਇਤ ਕੀਤੀ , ਉਗਰਾਹਾ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਸੀ ਕਿ ਲੱਚਰ ਗਾਇਕ ਤੇ ਸਿਅਸੀ ਆਗੂਆਂ ਨਾਲ ਸਟੇਜ ਸੇਅਰ ਨਹੀ ਕਰਾਗੇ ਹੁਣ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇਵਾਲਾ ਦੇ ਗੀਤਾ ਦੀ ਮਾਡਲ ਸੋਨੀਆਂ ਮਾਨ ਨੂੰ ਕਾਮਰੇਡ ਬਲਦੇਵ ਮਾਨ ਦੀ ਕੁੜੀ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਸਟੇਜ ਤੋ ਟਾਇਮ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਕੁੱਕੜਾਂ ਵਾਲਾ ਬਰਸੀ ਮੌਕੇ ਐਲਾਣ ਕਰਦਾ ਉਗਰਾਹਾਂ ਕਿ ਸੋਨੀਆਂ ਮਾਨ ਚੋਣ ਲੜੂ ! ਉਗਰਾਹਾ ਸਾਬ ਨੇ ਇੰਟਵਿਉ ਚ ਕਾਨੂੰਨਾ ਸੋਧਾਂ ਕਰਵਾ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਤੋ ਮੁੜਨ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ ਹੈ ।।26 ਜਨਵਰੀ ਦੀ ਘਟਨਾ ਦਾ ਠੀਕਰਾ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਸਿਰ ਭੰਨਿਆਂ ਉਗਰਾਹਾ ਨੇ ਆਪ ਹਜਾਰਾ ਟਰੈਕਟਰ ਦਿੱਲੀ ਸੱਦ ਕਿ ਟਿੱਕਰੀ ਬਾਡਰ ਤੋ ਕੋਈ ਅਗਵਾਈ ਨਹੀ ਕੀਤੀ ਪਿੰਡ ਤਤਾਰੀਏ ਮੋਗਾ ਜੋ ਨੋਜਵਾਨ ਉਗਰਾਹਾ ਯੂਨੀਅਨ ਨਾਲ 26 ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਗਏ ਉਨਾਂ ਟੀ ਵੀ ਇੰਟਵਿਉ ਚ ਦੱਸਿਆਂ ਕਿ ਉਗਰਾਹਾ ਜੱਥੇਬੰਦੀ ਤੇ ਜੁਗਿੰਦਰ ਉਗਰਾਹਾ ਦੀ ਅਸੀ ਪੁਲਿਸ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸਿਸ ਕੀਤੀ ਇਹ ਮੁਕਰ ਗਏ ਕਿ ਇਹ ਨੋਜਵਾਨ ਸਾਡੇ ਨਹੀ ਨੋਜਵਾਨ ਕਹਿੰਦੇ ਇਨਾ ਦੇ ਮੁਕਰਨ ਕਰਕੇ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਸਾਡੇ 25 ਬੰਦਿਆਂ ਤੇ ਪਰਚੇ ਦਰਜ ਕਰਤੇ । 26 ਦੀ ਘਟਨਾ ਤੋ ਬਾਅਦ ਉਗਰਾਹਾ ਤੇ ਹਰਿੰਦਰ ਬਿੰਦੂ ਨੇ ਕੇਸਰੀ ਝੰਡਿਆਂ ਤੇ ਖੂਬ ਹਮਲੇ ਬੋਲੇ ਲੰਗਰਾ ਵਾਲਿਆਂ ਨਾਲ ਟਿਕਰੀ ਬਾਡਰ ਤੇ ਦੋ ਹੱਥ ਕੀਤੇ ਕਿ ਕੇਸਰੀ ਝੰਡੇ ਲਾਹੋ , ਇਸ ਤੋ ਇਲਾਵਾ ਟਿੱਕਰੀ ਬਾਡਰ ਤੇ ਕੇਸਰੀ ਵਾਲਿਆਂ ਨੋਜਵਾਨਾ ਅਪਣੀ ਸਟੇਜ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਹਮਲੇ ਲਈ ਉਕਸਾਇਆਂ ਕਿ ਕੇਸਰੀ ਝੰਡਿਆਂ ਵਾਲੇ ਦੀਪ ਤੇ ਲੱਖੇ ਦੇ ਬੰਦੇ ਆ ਜਿੱਥੇ ਮਿਲਦੇ ਆਂ ਨੱਪ ਲਉ । ਹੁਣ 9 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਪਿੰਡ ਸੇਵੇਵਾਲਾ ਚ ਉਗਰਾਹਾ ਯੂਨੀਅਨ ਇਕੱਠ ਕਰਕੇ ਕਾਂਡ ਚ ਮਾਰੇ ਲੋਕਾ ਨੂੰ ਸਰਧਾਜਲੀ ਦੇਣ ਬਹਾਨੇ ਸਿੱਖਾ , ਸੰਤ ਭਿੰਡਰਾਵਾਲਿਆ ਖਿਲਾਫ ਜਹਿਰ ਉੱਗਲੀ ।ਦੋਸਤੋ ਪੱਤਰਕਾਰ ਕਾਮਰੇਡ ਜਤਿੰਦਰ ਪੰਨੂੰ ,ਪੱਤਰਕਾਰ ਕਾਮਰੇਡ ਬਖਤੌਰ ਢਿੱਲੌ ਬਠਿਡਾ ਕਾਮਰੇਡਾ ਦੇ ਅਖਬਾਰ ਨਵਾਜਮਾਨਾ ਰਾਹੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਵੀ ਸਿੱਖ ਵਿਰੋਧੀ ਰੋਲ ਨਿਭਾਂ ਰਹੇ ਨੇ ।ਦੂਸਰਾ BBC ਪੰਜਾਬੀ ਦਾ ਪੰਜਾਬ ਇੰਚਾਰਜ ਪੱਤਰਕਾਰ ਕਾਮਰੇਡ ਦਲਜੀਤ ਅਮੀ ਵੀ ਸਿਰਫ ਉਗਰਾਹਾ ਤੇ ਉਸ ਦੀ ਜੱਥੇਬੰਦੀ ਕਵਰੇਜ ਕਰਕੇ ,ਉਗਰਾਹਾ ਗੋਦੀ ਪੱਤਰਕਾਰੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ।ਦਲਜੀਤ ਅਮੀ ਉਗਰਾਹਾ ਜੱਥੇਬੰਦੀ ਦਾ ਮੈਬਰ ਹੈ ਜੋਗਿੰਦਰ ਉਗਰਾਹਾ ਦੀ ਹਰ ਗੱਲ ਲਈ ਕਵਰੇਜ ਤੇ ਉਗਰਾਹਾ ਦੀ ਹਰ ਰੈਲੀ ਦਾ ਵੀਡੀਓ bbc ਪੰਜਾਬੀ ਤੇ ਪਾਇਆਂ ਜਾਦਾ ਹੋ ਕਿਸੇ ਵੀ ਜੱਥੇਬੰਦੀ ਨੂੰ ਅਹਿਮਤੀ ਨਹੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾਦੀ ।

ਦੂਸਰਾ ਲੱਖਾਂ ਸਿਧਾਣਾ ਦੀ ਮਹਿਰਾਜ ਰੈਲੀ ਦੇ ਉਲਟ ਖਬਰ bbc ਪੰਜਾਬੀ ਤੇ ਦਲਜੀਤ ਅਮੀ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ ਤੇ ਲਾਈ ਗਈ ਕਿ ,ਲੋਕ ਲੱਖੇ ਦੀ ਰੈਲੀ ਚ ਨਹੀ ਕਾਨੂੰਨ ਰੱਦ ਕਰਵਾਉਣ ਅਏ ਨੇ ! ਨੋਟ ਮਸਤੂਆਣਾ ਸਾਹਿਬ ,ਜੰਡਿਆਲਾ ਗੁਰੂ ਰੈਲੀ ਦੀ ਕਵਰੇਜ ਬਿਲਕੁਲ ਵੀ bbc ਪੰਜਾਬੀ ਤੇ ਵਿਖਾਈ ਨਹੀ ਗਈ ,ਨਾ ਕਦੇ ਕਿਸੇ ਪੰਥਕ ਸਖਸੀਅਤ ਦੀ ਕਵਰੇਜ ਕਾਮਰੇਡ ਦਲਜੀਤ ਅਮੀ ਨੇ ਕਰਨ ਦਿੱਤੀ । ਬੀਤੇ ਦਿੱਨੀ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਦਿਨ ਤੇ ਟਿੱਕਰੀ ਬਾਡਰ ਤੇ ਉਗਰਾਹਾਂ ਦੀ ਸਟੇਜ ਤੇ ਸਿੱਖਾਂ ਖਿਲਾਫ ਜਹਿਰ ਉਗਲਣ ਵਾਲੇ ਤੇ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਸ੍ਰੀ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਸਰੋਵਰ ਵਿੱਚ ਝੋਨਾ ਲਾ ਦੇਣ ਦੀਆ ਰਚਨਾਵਾ ਲਿਖਣ ਵਾਲੇ ਕਾਮਰੇਡ ਕਵੀ ਅਵਤਾਰ ਪਾਸ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਲਾਈਆ ਗਈਆ ਯਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਕਾਮਰੇਡ ਕਵੀ ਅਵਤਾਰ ਪਾਸ ਤੇ ਕਾਮਰੇਡ ਜੈਮਲ ਪੱਡਾ ਨੂੰ ਸਿੱਖ ਖਾੜਕੂਆਂ ਨੇ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਉਗਰਾਹਾ ਦੀ ਸਟੇਜ ਤੋ ਹਮੇਸਾ ਗਾਇਕ ਜਗਸੀਰ ਜੀਦਾ ਵੱਲੋ ਸਿੱਖਾਂ ਖਿਲਾਫ ਅਤੇ ਅਨੰਦਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਮਤੇ ਖਿਲਾਫ ਲੱਖਾ ,ਦੀਪ ਖਿਲਾਫ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਦੀਆਂ ਹਨ । ਜਿੱਥੋ ਜਾਪਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਗਰਾਹਾ ਦੀ ਲੜਾਈ ਕੇਦਰ ਨਾਲ ਨਹੀ ਸਿੱਖਾ ਨਾਲ ਹੈ ??? ਇਨਾਂ ਕਾਮਰੇਡਾ ਨੂੰ ਕੇਸਰੀ ਨਿਸਾਨ ਸਾਹਿ ਗੁਰੂਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਨਾਲ ਨਫਰਤ ਹੈ ਜਦੋ ਦੁੱਧ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨਾ ਜਾਂ ਮੀਟਿੰਗ ਕਰਨੀ ਹੈ ਤਾਂ ਗੁਰੂ ਘਰ ਯਾਦ ਆਂ ਜਾਦੇ ਬਈ ਭਲੇ ਮਾਨਸੋ ਉੱਥੇ ਵੀ ਕੇਸਰੀ ਝੁਲਦਾ ! ਉਗਰਾਹਾ ਦਿੱਲੀ ਨੂੰ ਖਨੌਰੀ , ਡੱਬਵਾਲੀ ਬਾਡਰ ਰਾਹੀ ਨਾਕੇ ਤੋੜ ਕਿ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਨੌਜਵਾਨਾ ਨੂੰ ਹੁਲੜਬਾਜ ਦੱਸਦਾ ਸੀ । ਉਗਰਾਹਾ ਯੂਨੀਅਨ ਦੇ ਆਗੂ ਝੰਡਾ ਸਿੰਘ ਜੇਠੂਕੇ ਨੇ ਨਾਕਾ ਤੋੜਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਬੀ ਜੇ ਪੀ ਦੇ ਏਜੰਟ ਕਿਹਾ । ਲੋਕਾ ਦਬਾ ਤੇ ਰੋਸ ਕਰਕੇ ਤੇ ਵਿਰੋਧ ਹੋਣ ਕਰਕੇ ਉਗਰਾਹਾ ਯੂਨੀਅਨ ਨੂੰ ਨਾਕੇ ਤੋੜ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਜਾਣ ਦਾ ਐਲਾਣ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ਨਹੀ ਤਾ ਇਹ ਉਗਰਾਹਾ ਆਪਣੇ ਧੜੇ ਨੂੰ ਲੈਕਿ ਡੱਬਵਾਲੀ ,ਖਨੌਰੀ ਬਾਡਰ ਤੇ ਬੈਠਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ। ਹੁਣ ਜੋਗਿੰਦਰ ਉਗਰਾਹਾਂ ਲੰਗਰ ਲਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ,ਨੌਜਵਾਨਾਂ ,ਅਤੇ NRi ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਨੂੰ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਕਹਿ ਕਿ ਭੰਡਿਆਂ ,ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖਾਲਸਤਾਨੀਆਂ ਕੋਲ ਹਥਿਆਰ ਹਨ । ਹਥਿਅਰਾਂ ਵਾਲੇ ਬੇਬੁਨਿਆਦ ਝੂਠੇ ਦੋਸ ਲਾ ਕਿ ਸਿੱਖ ਜਵਾਨੀ ਤੇ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਝੂਠੇ ਕੇਸ ਪਾਉਣ ਤੇ ਜੁਲਮ ਕਰਨ ਦਾ ਰਾਹ ਪੱਧਰਾਂ ਕਰ ਰਿਹਾ ਉਗਰਾਹਾਂ ?
ਏਕਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਰੰਧਾਵਾ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ

ਕਾਮਰੇਡ ਮੋਰਚਾ ਦਿੱਲੀ ਚ ਆਪਣੀ ਇਤਿਹਾਸਕ ਗਤੀ ਚ ਨਵੀਆਂ ਪੈੜਾਂ ਪਾ ਰਿਹਾ ਆ। ਕਾਮਰੇਡ ਸਿੱਖਾਂ ਖਿਲਾਫ ਆਪਣੇ ਇਸ ਸੰਘਰਸ਼ ਨੂੰ ਮੰਜ਼ਿਲ ਤੇ ਪਹੁੰਚਾਅ ਕੇ ਰਹਿਣਗੇ। ਕਾਮਰੇਡਾ ਦਾ ਚੀਨਾ ਜਿਆ ਬੁੱਢਾ ਆਪਣੇ ਕੈ ਟ ਪੁ ਣੇ ਦਾ ਅਜੇ ਤਾਜਾ ਈ ਮੁਜਾਹਰਾ ਕਰਕੇ ਹਟਿਆ ਏ। ਐਤਕੀਂ ਇਹਨਾਂ ਨੇ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀਆਂ ਤੋਂ ਬਿੱਲ ਵਾਪਸ ਕਰਾ ਕੇ ਰਹਿਣਾ ਏ। ਹੁਣ ਸਫਲਤਾ ਦੂਰ ਨਹੀਂ ਬੱਸ ਬੈਠੇ ਰਹਿਣਾ ਆ, ਇਨਕਲਾਬ ਆਪੇ ਆਊਗਾ ਤੇ ਬੈਠਿਆਂ ਦੇ ਦੁੱਖ ਦੂਰ ਕਰੂਗਾ। ਜਥੇਬੰਦੀਆ ਦੇ ਤਜਰਬੇ ਤੇ ਸ਼ੰਕਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ। ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਹੀ ਸਫਲਤਾ ਦੀ ਕੁੰਜੀ ਆ। ਆਗੂ ਲੈਨਿਨ ਦਾ ਰੂਪ ਹੁੰਦਾ। ਉਹ ਜੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਬਣੂਗਾ ਤਾਂ ਈ ਕ੍ਰਾਂਤੀ ਆਊਗੀ। ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਡ ਰ ਦੀ ਖੇਡ ਚ ਪਾਈ ਰੱਖਣਾ ਏ, ਕਰਨ ਸੋਚਣ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਦੇਣਾ । ਕੁਝ ਸੰਮੋਹਨ ਕੀਤੇ ਕਿਸਾਨ ਤੇ ਕੁਝ ਲੰਬੜਦਾਰ ਹੀ ਕਾਮਰੇਡਾਂ ਦੀ ਧਿਰ ਨਹੀਂ, ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀਆਂ ਚ ਬੈਠੇ ਪੁਰਾਣੇ ਫੁੱਕੜ ਕਾਮਰੇਡ ਵੀ ਇਸ ਮਹਾਨ ਲਹਿਰ ਦਾ ਹਿਸਾ ਨੇ। ਹਰ ਐਕਸ਼ਨ ਜਿਵੇਂ “ਪਲਟੀ ਕਿਵੇਂ ਮਾਰਨੀ ਆ”, “ਥੁੱਕ ਕੇ ਕਿਵੇਂ ਚੱਟਣਾ” ਜਾਂ “ਭਕਾਈ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਕੀ ਹੋਵੇ” ਇਹ ਪੁਰਾਣੇ ਬੀੜੀ ਵਿਦਵਾਨ ਨੇ ਤਹਿ ਕਰਨਾ ਹੁੰਦਾ। ਸੋ ਕਾਮਰੇਡ ਦਿੱਲੀ ਚ ਜੋ ਖਾ-ਗਲੱਛ ਕਰਨ ਡਹੇ ਨੇ ਇਸ ਦੀ ਮਿਸਾਲ ਦੁਨੀਆ ਚ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ। ਤਮਾਮ ਲੋਕ ਜੋਂ ਕਾਮਰੇਡ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦੇਣਗੇ ਜਾਂ ਟੋਕਣਗੇ ਉਹ ‘ਫੁੱਟ ਪਾਊ’ ਬੰਦੇ ਐਲਾਨੇ ਜਾਣਗੇ। ਫੇਰ ਉਹ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਬਣਾਏ ਜਾਣਗੇ। ਛੇ ਮਹੀਨੇ ਹੋਰ ਆ ਫੇਰ ਦਿਲੀਉ ਉਠ ਕੇ ਲੀੜੇ ਝਾੜਨਗੇ ਤੇ ਆਖਣਗੇ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਆਪਣੀ ਬਣੂ ਫੇਰ ਮਸਲਾ ਹੱਲ ਹੋਣਾ, ਵੋਟਾਂ ਸਾਨੂੰ ਪਾਉ। ਕਾਮਰੇਡ ਉਸ ਸਪਣੀ ਵਾਂਙ ਆ ਜੋ ਆਪਣੇ ਆਂਡੇ ਪੀਦੀ ਆ। ਇਹਨੇ ਆਪਣੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅੰਤ ਮਾਰਨਾ ਹੁੰਦਾ।
ਇਹ ਸਰਕਾਰ ਨਾਲ ਰਲ ਕੇ ਚੱਲਣ ਡਹੇ ਆ। ਕਾਮਰੇਡ ਫਲਸਫਾ ਈ ਨਿੱਜੀ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਜਾਂ ਨਿੱਜੀ ਜਗੀਰ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਆ। ਇਹਨਾਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਮਜਦੂਰਾਂ ਨੂੰ ਵਰਗਲਾ ਕੇ ਰਾਜ ਕੀਤਾ ਆ ਤੇ ਇਸ ਰਾਜ ਨੂੰ ਚਲਦਾ ਰੱਖਣ ਲਈ ਕਿਸਾਨ ਮਜਦੂਰ ਈ ਮਾਰੇ ਆ । ਅਸਲੀ ਫਾਸੀਂਵਾਦੀ ਇਹ ਆ ਜੋ ਕੋਈ ਹੋਰ ਵਿਚਾਰ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਕਰਨ ਦਾ ਮਾਦਾ ਨਹੀਂ ਰੱਖਦੇ।
ਹਾਲ ਦੀ ਘੜੀ ਕਾਮਰੇਡ ਦੀ ਇਸ ਘਤਿਤ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਰਵੋ ਕਿ ਜੇ ਇਹ ਪਾਸ ਹੋਇਆ ਤੇ ਇਹਨੇ ਸਿਹਰਾ ਸਿਰਫ ਆਪਣੇ ਸਿਰ ਬੰਨਣਾ ਏ ਤੇ ਜੇ ਫੇਲ੍ਹ ਹੋਇਆ, ਜੋ ਤਕਰੀਬਨ ਹੋਇਆ ਈ ਆ, ਉਸ ਦੇ ਜਿੰਮੇਵਾਰ ਫਿ ਰ ਕੂ ਤੇ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਹੋਣਗੇ। ਜ ਹਿ ਰੀ ਲੀ ਬੂਟੀ ਆ, ਜੋ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਪਾਕਿ ਜਮੀਨ ਤੇ ਉਗ ਪਈ।
ਸਨਦੀਪ ਸਿੰਘ ਤੇਜਾ

About admin

Check Also

ਭਾਜਪਾ ਵੱਲੋਂ ਪੰਜਾਬ ’ਚ ਫਿਰਕੂ ਦੰ ਗੇ ਫਸਾਦ ਕਰਵਾ ਕੇ ਸਿਆਸੀ ਤਾਕਤ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਦੀ ਡੂੰਘੀ ਸਾਜਿਸ

ਡੇਰਾ ਸਿਰਸਾ ਮੁਖੀ ਲਈ ਵਿਵਾਦਤ ਅਰਦਾਸ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਪੰਜ ਮੈਂਬਰੀ ਕਮੇਟੀ ਵੱਲੋਂ ਜਾਂਚ ਰਿਪੋਰਟ ਜਾਰੀ …

%d bloggers like this: