ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਖੇਤੀ ਬਿੱਲਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ‘ਕਾਲੇ ਕਾਨੂੰਨ’

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ: ਖੇਤੀ ਬਿੱਲਾਂ ਖਿਲਾਫ ਨਵਜੋਤ ਸਿੱਧੂ ਵੀ ਉਤਰੇ ਮੈਦਾਨ ‘ਚ ਉਤਰ ਆਏ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ਲਾਈਵ ਹੋ ਕੇ ਖੇਤੀ ਬਿੱਲਾਂ ਨੂੰ ਕਾਲੇ ਕਾਨੂੰਨ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਬੜੇ ਸੌਖੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨ ਸਮਝਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨ ਕਿਵੇਂ ਕਿਸਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਆਮ ਆਦਮੀ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਹਨ। ਹੇਠਾਂ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀਂ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ।ਖੇਤੀ ਬਿੱਲਾਂ ਨੂੰ ਸਿੱਧੂ ਨੂੰ ਕਾਲਾ ਕਾਨੂੰਨ ਦੱਸਦਿਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪਾਰਟੀਆਂ ਨੂੰ ਇਕਜੁੱਟ ਹੋਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਸਾਡੀ ਜਿੰਦ-ਜਾਨ, ਇਕੱਠੇ ਹੋਕੇ ਲੜਾਂਗੇ ਲੜਾਈ। ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਕੋਲ ਜਾਣ ਨਾਲ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਬਿੱਲ ਰੱਦ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ SC ਦਾ ਰੁਖ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਪੰਜਾਬ ਕਾਂਗਰਸ (Congress) ਦੇ ਦਿੱਗਜ ਅਤੇ ਫਾਇਰ ਬ੍ਰਾਂਡ ਦੇ ਨੇਤਾ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ (Navjot Singh Sidhu) ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿੱਚ ਸੜਕਾਂ ਤੇ ਉਤਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਉਹ ਕੱਲ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਸਮਰਥ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨਗੇ। ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਕੱਲ੍ਹ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ‘ਚ ਵੱਡਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਭੰਡਾਰੀ ਪੁੱਲ ਤੋਂ ਹਾਲ ਬਾਜ਼ਾਰ ਤੱਕ ਮਾਰਚ ਕੱਢਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਲਾਪਤਾ ਸਿੱਧੂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਬੁਲੰਦ ਕਰਨਗੇ।

ਸਿੱਧੂ ਵੱਲੋਂ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਅਤੇ ਬਾਦਲ ਪਰਿਵਾਰ ਤੇ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਸਾਧਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਖੇਤੀ ਬਿੱਲਾਂ ‘ਤੇ ਟਵੀਟ ਵੀ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਸ਼ਾਇਰੀ ਨਾਲ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ‘ਤੇ ਨਿ ਸ਼ਾ ਨਾ ਲਾਇਆ ਸੀ। ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਪੰਜਾਬੀ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ, ‘ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਰੂਹ ਹੈ। ਸਰੀਰ ਦੇ ਜ਼ਖਮ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਆਤਮਾ ਦੇ ਜ਼ ਖ਼ ਮ ਬ ਰ ਦਾ ਸ਼ ਤ ਨਹੀਂ ਹੋਣਗੇ। ਮਾਫ਼ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਯੁੱਧ ਦਾ ਬਿਗੁਲ ਬੋਲਦਾ ਹੈ।

ਇਨਕਲਾਬ ਜ਼ਿੰਦਾਬਾਦ … ‘ਇਕ ਹੋਰ ਟਵੀਟ ਵਿਚ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰਾਂ ਸਾਰੀ ਉਮਰ ਇਹ ਗ਼ਲਤੀ ਕਰਦੀਆਂ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਚਿਹਰਿਆਂ ‘ਤੇ ਧੂੜ ਸੀ, ਸ਼ੀਸ਼ੇ ਸਾਫ਼ ਕਰਦੀਆਂ ਰਹੀਆਂ।’

ਸਿੱਧੂ 21 ਜੁਲਾਈ 2019 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਰਗਰਮ ਸਨ। ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਤੋਂ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਚੁੱਪ ਸਨ। ਦੋ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਪੰਜਾਬੀ ਵਿਚ ਕੀਤੇ ਟਵੀਟ ‘ਤੇ ਨਵਜੋਤ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਲਿਖਿਆ ਸੀ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਆਤਮਾ ਸਰੀਰ ਦੇ ਜ਼ ਖ ਮਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਕਰਦੀ ਹੈ ਪਰ ਆਤਮਾ ਦੀ ਨਹੀਂ।

ਸਾਡੀ ਹੋਂਦ ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਨਾ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਾ ਕਰੋ. ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਲੜਾਈ ਬੋਲਦੀ ਹੈ – ਇਨਕਲਾਬ ਜ਼ਿੰਦਾਬਾਦ. ਪੰਜਾਬ, ਪੰਜਾਬੀਅਤ ਅਤੇ ਹਰ ਪੰਜਾਬੀ ਕਿਸਾਨ ਦੇ ਨਾਲ।