Breaking News
Home / ਵਿਦੇਸ਼ / ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਝ ਟ ਕਾ- ਡੋਮਿਨਿਕਾ ਕੋਰਟ ਨੇ ਭਗੋੜੇ ਮੇਹੁਲ ਚੌਕਸੀ ਦੀ ਹਵਾਲਗੀ ‘ਤੇ ਲਗਾਈ ਰੋਕ

ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਝ ਟ ਕਾ- ਡੋਮਿਨਿਕਾ ਕੋਰਟ ਨੇ ਭਗੋੜੇ ਮੇਹੁਲ ਚੌਕਸੀ ਦੀ ਹਵਾਲਗੀ ‘ਤੇ ਲਗਾਈ ਰੋਕ

ਪੀਐਨਬੀ ਘੁਟਾਲੇ ਦਾ ਮੁੱਖ ਦੋਸ਼ੀ ਤੇ ਭਗੌੜਾ ਹੀਰੇ ਦਾ ਵਪਾਰੀ ਮੇਹੁਲ ਚੋਕਸੀ, ਦੀ ਹਵਾਲਗੀ ਸਬੰਧੀ ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ ਉਮੀਦਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਸਮੇਂ ਝਟਕਾ ਲੱਗਾ ਹੈ। ਪੀਐਨਬੀ ਬੈਂਕ ਘੁਟਾਲੇ ਵਿਚ ਭਗੌੜੇ ਹੀਰੇ ਦੇ ਵਪਾਰੀ ਮੇਹੁਲ ਚੋਕਸੀ ਦੀ ਹਵਾਲਗੀ ‘ਤੇ ਡੋਮਿਨਿਕਾ ਕੋਰਟ ਨੇ ਰੋਕ ਲਗਾਈ ਹੈ।

ਚੋਕਸੀ ਦੇ ਵਕੀਲ ਨੇ ਉਥੇ ਇਕ ਹੈਬੀਅਸ ਕਾਰਪਸ ਪਟੀਸ਼ਨ ਦਾਇਰ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਤੋਂ ਵਾਂਝਾ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵਕੀਲਾਂ ਨਾਲ ਮਿਲਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਅੱਜ ਫਿਰ ਹੋਵੇਗੀ। ਅਦਾਲਤ ਨੇ 28 ਮਈ ਨੂੰ ਸਥਾਨਕ ਸਮੇਂ ਅਨੁਸਾਰ ਰਾਤ 9 ਵਜੇ ਸੁਣਵਾਈ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ।


ਅਗਰਵਾਲ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਹ ਸ਼ੱਕ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤਾ ਕਿ ਚੋਕਸੀ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਐਂਟੀਗੁਆ ਅਤੇ ਬਾਰਬੁਡਾ ਤੋਂ ਗੁੰਮ ਹੋਇਆ ਸੀ, ਨੂੰ ਡੋਮਿਨਿਕਾ ਵਿਚ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦਾਖ਼ਲ ਹੋਣ ਲਈ ਲਗਪਗ 100 ਸਮੁੰਦਰੀ ਮੀਲ ਦੂਰੋਂ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿਚ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਡੋਮਿਨਿਕਾ ਵਿਚ ਚੋਕਸੀ ਦੇ ਵਕੀਲ ਵੇਨ ਮਾਰਸ਼ ਨੇ ਇਕ ਰੇਡੀਓ ਸ਼ੋਅ ਵਿਚ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਕਲਾਇੰਟ ਨਾਲ ਸੰਖੇਪ ਗੱਲਬਾਤ ਵਿਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਕਾਫ਼ੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਹੀਰਾ ਵਪਾਰੀ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਜੌਲੀ ਹਾਰਬਰ, ਐਂਟੀਗੁਆ ਅਤੇ ਬਾਰਬੁਡਾ ਤੋਂ ਚੁੱਕਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ।

ਨਿਊਜ਼ ਏਜੰਸੀ ਏਐੱਨਆਈ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਦਿਆਂ, ਚੋਕਸੀ ਦੇ ਡੋਮੀਨੀਕਾਈ ਵਕੀਲ ਵੇਨ ਮਾਰਸ਼ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਮੈਂ ਪਾਇਆ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੁੱਟਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਉਸਦੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਸੁੱਜੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਸਨ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਸਰੀਰ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਜਲਨ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਨ।” ਉਸਨੇ ਮੈਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਜੌਲੀ ਹਾਰਬਰ, ਐਂਟੀਗੁਆ ਵਿਚ ਅਗਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਡੋਮਿਨਿਕਾ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਸੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਹ ਭਾਰਤੀ ਮੰਨ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਐਂਟੀਗੁਆ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਅਗਵਾ ਕਰਕੇ ਜਹਾਜ਼ ਵਿਚ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਜੋ ਲਗਪਗ 60-70 ਫੁੱਟ ਲੰਬਾ ਸੀ।

ਪੀਐਨਬੀ ਘੁਟਾਲੇ ਵਿਚ ਭਗੌੜੇ ਮੇਹੁਲ ਚੋਕਸੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਨਹੀਂ, ਐਂਟੀਗੁਆ ਵਾਪਸ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਚੋਕਸੀ ਇਸ ਸਮੇਂ ਡੋਮਿਨਿਕਾ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿਚ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਕ ਹੈਬੀਅਸ ਕੋਰਪਸ ਪਟੀਸ਼ਨ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰਬੰਦ ਜਾਂ ਨਜ਼ਰਬੰਦ ਕਰਨ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ, ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਕੋਲ ਇਕ ਹਥਿਆਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਹਿੱਤਾਂ ਦੀ ਰਾਖੀ ਲਈ ਅਦਾਲਤ ਵਿਚ ਜੱਜ ਕੋਲ ਪਹੁੰਚਣ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਹ ਸਾਬਤ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ ਕਿ ਉਸਨੇ ਕੋਈ ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ।

About admin

Check Also

ਅਫਵਾਹਾ ਤੋਂ ਜ਼ਰਾ ਬਚਕੇ … ਕੈਨੇਡਾ ਤੋਂ ਠੱਗ ਲਾੜੀਆਂ ਦੀਆਂ ਡਿਪੋਰਟ ਦੀਆਂ ਖਬਰਾ ਹਨ ਮਹਿਜ ਅਫਵਾਹਾਂ

ਕੈਨੇਡਾ ਤੋਂ ਠੱਗ ਲਾੜੀਆਂ ਦੀਆਂ ਡਿਪੋਟੇਸ਼ਨ ਦੀਆਂ ਖਬਰਾ ਹਨ ਮਹਿਜ ਅਫਵਾਵਾ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਇਹੋ …

%d bloggers like this: