Breaking News
Home / ਪੰਥਕ ਖਬਰਾਂ / ਸਮਾਜ ਸੇਵੀ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਮਿੰਟੂ ਨੇ ਕਿਉਂ ਸਾੜੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਾਹਿਬ?

ਸਮਾਜ ਸੇਵੀ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਮਿੰਟੂ ਨੇ ਕਿਉਂ ਸਾੜੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਾਹਿਬ?

ਜਦੋੰ ਤੁਸੀ ਕਿਸੇ ਦੁਨੀਆਵੀ ਲਾਲਚ ਚ ਅੰਨੇ ਹੋ ਜਾਵੋ ਤਾਂ ਸੱਚ ਬੋਲਣ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਜਿਉਦੇ ਸਾੜ ਦਿੰਦੇ ਹੋ .. ਪੰਥਕ ਧਿਰਾਂ ਨੇੰ ਅਖੌਤੀ ਏਕਤਾ ਦਾ ਅਜਿਹਾ ਮਾਹੌਲ ਸਿਰਜਿਆ ਸੀ ਕਿ ਸਿੱਖ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਸਿੱਖ ਕਹਿਣ ਤੋੰ ਝਕਦੇ ਸੀ ਤੇ ਕਿਸਾਨ ਕਹਿਣਾ ਬਿਹਤਰ ਸਮਝਦੇ ਸੀ .. ਬਿੱਲ ਰੱਦ ਕਰਵਾ ਕੇ ਵੀ ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਬਚਾਅ ਨਹੀੰ ਹੋ ਸਕਦਾ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਅਜਾਦ ਕਰਾਉਣਾ ਹੀ ਹੱਲ ਹੈ .. ਇਹ ਗੱਲ ਕਹਿਣ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਤੁਸੀ ਨੋ ਚ ਕੇ ਖਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸੀ ..

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਪਾਣੀਆਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਤੁਸੀ ਆਖਦੇ ਸੀ ਕਿ ਚੁੱਪ ਰਹੋ ਹਰਿਆਣੇ ਵਾਲਿਆਂ ਨਾਲ ਸਾਡੀ ਏਕਤਾ ਟੁੱਟ ਜਾਣੀ .. ਤੁਸੀਂ ਕਿਹਾ ਇਹ ਹੋਂਦ ਦਾ ਮਸਲਾ ਹੈ .. ਪਰ ਨਾਲ ਹੀ ਸਿੱਖਾਂ ਨੂੰ ਸਿੱਖੀ ਨਾਲੋੰ ਨਾਤਾ ਤੋੜਨ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕੀਤਾ .. ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਾਹਿਬ ਲਾਹ ਦੇਣ ਦੀ ਗੱਲ ਰਾਜੇਵਾਲ ਨੇਂ ਕਹੀ .. ਤੇ ਪੰਥਕ ਧਿਰਾਂ ਤੇ ਉਸਦਾ ਬਚਾਅ ਕੀਤਾ .. ਸਿੱਖੀ ਤੇ ਹਰ ਮੌਕੇ ਹ ਮ ਲਾ ਕਾਮਰੇਡਾਂ ਨੇਂ ਕੀਤਾ ਤੇ ਤੁਸੀ ਦੋਸ਼ ਜਾਂ ਸਿੱਖਾਂ ਸਿਰ ਮੜਿਆ ਜਾਂ ਦੋਵਾ ਧਿਰਾ ਦੇ ਸਿਰ .. ਦੋਵੇ ਕਿਵੇਂ ਦੋ ਸ਼ੀ ਹੋ ਗਏ? ਤੁਸੀ ਮੋਰਚੇ ਚ ਅਜਿਹਾ ਸਿੱਖ ਵਿਰੋਧੀ ਮਾਹੌਲ ਖੜਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਸਿੱਖਾਂ ਕੋਲੋ ਆਪਣੇ ਜੀ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਾਹਿਬ ਨੂੰ ਅੱ ਗ ਲਵਾ ਦਿੱਤੀ ..

ਹੁਣ ਵੀ ਤੁਸੀ ਇਹ ਰੌਲਾ ਪਾ ਲਿਆ ਕਿ ਇਹ ਗੱਲ ਪਹਿਲਾਂ ਬਾਹਰ ਕਿਉ ਨਾਂ ਆਈ ..ਅੱਜ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਾਮਰੇਡਾਂ ਦਾ ਬਚਾਅ ਕਰਨ ਦਾ ਫਿਕਰ ਹੈ .. ਤੇ ਉਸ ਧਿਰ ਨੂੰ ਦੋਸ਼ ਦੇਣ ਦਾ ਚਾਅ ਹੈ ਜਿਹੜੀ ਧਿਰ ਨੇੰ ੨੬ ਤਰੀਕ ਨੂੰ ਡੱਟ ਕੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਹੱਕ ਚ ਸਟੈਂਡ ਲਿਆ ..ਤੁਸੀ ਫਿਰ ਵੀ ਅਖੌਤੀ ਏਕਤਾ ਦਾ ਰਾਗ ਅਲਾਪਦੇ ਰਹੇ .. ਇਹ ਗੱਲ ਲੁਕਣੀ ਨਹੀੰ ਸੀ ਚਾਹੀਦੀ ਪਰ ਤੁਸੀ ਮੋਰਚੇ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਹੀ ਏਨਾਂ ਸਿੱਖ ਵਿਰੋਧੀ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿ ਸਿੱਖ ਆਪਣੀ ਹੋੰਦ ਤੋੰ ਮੁਕਰਣ ਲੱਗ ਪਏ ਸਨ …

ਉਸ ਸਮੇਂ ਜੇ ਇਹ ਗੱਲ ਬਾਹਰ ਆਉਦੀ ਤਾਂ ਬਹੁਤੇ ਸਿੱਖਾਂ ਦਾ ਆਲਮ ਇਹ ਸੀ ਕਿ ਉਹਨਾਂ ਨੇਂ ਇਸ ਗੱਲ ਨੂੰ ਤਵੱਜੋਂ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸੀ ਦੇਣੀ … ਹੁਣ ਵੀ ਤੁਸੀ ਬੇਅਦਬੀ ਕਰਨ ਤੇ ਕਰਾਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਬਰੀ ਕਰਕੇ ਇਹ ਗੱਲ ਦੇਰ ਨਾਲ ਸਾਹਮਣੇ ਲਿਆਉਣ ਵਾਲਿਆਂ ਤੇ ਇ ਲ ਜਾ ਮ ਲਾ ਕੇ ਅਖੌਤੀ ਏਕਤਾ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲੱਗੇ ਹੋ।
– ਅਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ

ਪ੍ਰਭਜੋਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਅਕਾਲ ਤਖਤ ਸਾਹਿਬ ਪੇਸ਼ ਹੋਣ ਲਈ ਤਿਆਰ

ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੀ ਸੇਵਾ ਵਾਲੇ ਮਿੰਟੂ ਨੇ ਟਰੈਕਟਰਾਂ ਤੋਂ ਕੇਸਰੀ ਨਿਸ਼ਾਨ ਉਤਰਵਾਏ: ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਮਹਿਰੋੰ

ਇਹਨੂੰ ਡਰ ਕਹਿ ਲਓ, ਹੌਂਸਲੇ ਪਸਤ ਹੋਣਾ ਕਹਿ ਲਓ, ਗੁਲਾਮੀ ਕਹਿ ਲਓ ਪਰ ਇਹ ਰੁਝਾਨ ਹੈ ਬੜਾ ਘਾ ਤ ਕ। ਜਦੋਂ ਕੌਮ ਵੱਡੇ ਹਮਲੇ ਹੇਠ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਅਜਿਹਾ ਦੇਖਿਆ ਹੈ। ਮਿਸਾਲ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ 1984 ਦੇ ਕ ਤ ਲੇ ਆ ਮ ਵੇਲੇ ਅਣ-ਦਾੜ੍ਹੀਏ ਮੁੰਡੇ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਮਾਂਵਾਂ ਨੇ ਲੜਕੀਆਂ ਵਾਲੇ ਕੱਪੜੇ ਪਾ ਕੇ ਪਿੱਛੇ ਗੁੱਤਾਂ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਸਨ, ਬਹੁਤਿਆਂ ਨੇ ਕੇਸ ਕ ਤ ਲ ਕਰਾ ਦਿੱਤੇ ਸਨ। ਅਠਾਰਵੀਂ ਸਦੀ ਦੇ ਸਿੱਖਾਂ ‘ਚ ਤੇ ਸਾਡੇ ‘ਚ ਹੁਣ ਬਹੁਤ ਫਰਕ ਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਮੈਂ ਦੂਰ ਬੈਠਾ ਉਹ ਡਰ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਸਕਦਾਂ, ਜੋ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਾਹਿਬ ਸਾੜਨ ਵਾਲੇ ਵੀਰ ਨੇ ਉਸ ਵੇਲੇ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਹਰ ਕੋਈ ਦਲੇਰ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ, ਜੁਝਾਰੂ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ, ਦਬਾਅ ਝੱਲਣ ਦੇ ਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਜਿਹੜੇ ਬਾਹਰ ਬੈਠੇ ਹਾਂ, ਉਹ ਇਸੇ ਡਰ ਨੂੰ ਸਮਝਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੀਏ, ਜੋ ਸਾਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਰ ਉੱਥੇ ਬੈਠਿਆਂ ਨੂੰ ਹੈ। ਜੇ ਉਹ ਬਾਹਰ ਹੋਣ ਤਾਂ ਸ਼ਾਇਦ ਉਹ ਵੀ ਉਹੀ ਗੱਲਾਂ ਕਰਨ, ਜੋ ਅਸੀਂ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਨਿੱਜੀ ਰਿ ਸ ਕ ਬਹੁਤ ਘਟ ਜਾਂਦਾ।
ਮਾਮਲਾ ਜਾਨਣ ਲਈ ਹੇਠਾਂ ਪ੍ਰਭਜੋਤ ਸਿੰਘ ਦੀ ਲਿਖਤ ਪੜ੍ਹ ਲੈਣਾ।

ਕਰੋ ਗੱਲ
ਕੁੱਝ ਵੀਰ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੀ ਸੇਵਾ ਵਾਲੇ ਮਿੰਟੂ ਬਾਰੇ ਜਿਹੜੀ ਪੋਸਟ ਹੁਣ ਪ੍ਰਭਜੋਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਉਸ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਇਸ ਪੋਸਟ ਬਾਰੇ ਲਿਖਣ ਵਾਲੇ ਵੀ ਦੋਸ਼ੀ ਹਨ ਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਅਕਾਲ ਤਖਤ ਸਾਹਿਬ ਉੱਪਰ ਪੇਸ਼ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਮੈਂ ਬਿਲਕੁਲ ਤਿਆਰ ਹਾਂ। ਕੋਈ ਧਿਰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕਰੇ ਤੇ ਮੈਨੂੰ ਅਕਾਲ ਤਖਤ ਸਾਹਿਬ ਦਾ ਕੋਈ ਵੀ ਜਥੇਦਾਰ ਤਲਬ ਕਰੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹਾਜ਼ਰ ਹੋਵਾਂਗਾ। ਬਾਕੀ ਜਿਹੜੇ ਕਹਿੰਦੇ ਦੇਰੀ ਕਿਉਂ ਹੋਈ ਉਹ ਸ਼ਾਇਦ ਮਸਲੇ ਦੀ ਗੰਭੀਰਤਾ ਬਾਰੇ ਜਾਣਦੇ ਨਹੀਂ। ਜਾਂਚ ਦੇ ਜਿੰਨਾਂ ਚਿਰ ਸਾਰੇ ਪੱਖ ਕੋਲ ਨਾ ਹੋਣ ਉਨਾਂ ਚਿਰ ਉਸ ਉੱਪਰ ਲਿਖਣਾ ਬਚਪਨਾ ਸੀ। ਸਾਡੇ ਸਾਹਮਣੇ ਤਾਂ ਇਹ ਗੱਲ ਹੋਈ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਖਾਲਿਸਤਾਨ ਦੇ ਝੰਡੇ ਸਾੜੇ। ਪਰ ਸਵਾਲ ਕਈ ਸਨ ਕਿ ਉਹ ਝੰਡੇ ਸਨ ਜਾਂ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਾਹਿਬ। ਕਿਸ ਨੇ ਭੇਜੇ ਸਨ ਅਤੇ ਕਿਉਂ ਆਏ ਸਨ। ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਆਮਦ ਬਾਰੇ ਕਿਸ ਨੂੰ ਪਤਾ ਸੀ?
ਜਦੋਂ ਇਹਨੇ ਸਾਰੇ ਸਵਾਲਾਂ ਦੇ ਜਵਾਬ ਮੇਰੇ ਕੋਲ ਆਏ ਤਾਂ ਮੈਂ ਇਹ ਪੋਸਟ ਲਿਖੀ। ਉਦੋਕੇ ਬਾਈ ਤਾਂ ਕਹਿੰਦੇ ਸੀ ਕਿ ਅਜੇ ਹੋਰ ਜਾਂਚ ਕਰ ਲਵੋ। ਪਰ ਹੁਣ ਮੈਂ ਤਿਆਰ ਹਾਂ ਜਦੋਂ ਮਰਜ਼ੀ ਬੁਲਾਓ ਅਕਾਲ ਤਖਤ ਸਾਹਿਬ ਉੱਪਰ।

#ਸੱਚ_ਨਹੀ_ਲੁਕਦਾ
ਮੇਰੇ ਛੋਟੇ ਵੀਰ Prabhjot Singh ਨੇ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੀ ਸੇਵਾ ਸੰਸਥਾ ਵਾਲੇ ਮਿੰਟੂ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਇਕ ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ ਮੇਰਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਮੈਂ ਅਕਾਲ ਪੁਰਖ ਨੂੰ ਹਾਜ਼ਰ ਜਾਣਦਾ ਹੋਇਆ ਤਸਦੀਕ ਕਰਦਾ ਹਾਂ ਇਹ ਘਟਨਾ ਜਿਵੇਂ ਲਿਖੀ ਹੈ ਹੂ ਬ ਹੂ ਉਵੇਂ ਹੀ ਹੋਈ ਸੀ ਅਤੇ ਕੁੱਝ ਵੀ ਝੂਠ ਨਹੀਂ। ਭਾਵੇਂ ਕਿ ਮੇਰੇ ਤੋਂ ਤਾਂ ਸਾਰੀ ਲੋਕਾਈ ਚੰਗੀ ਹੈ ਤੇ ਮੈਂ ਗੁਨਾਹਾਂ ਨਾਲ ਭਰਿਆ ਇਨਸਾਨ ਹਾਂ ਪਰ ਇਹ ਸਭ ਕੁੱਝ ਗੁਰੂ ਦੀ ਹਜ਼ੂਰੀ ਵਿੱਚ ਬੈਠ ਕੇ ਬਿਆਨ ਕਰਨ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਹਾਂ। ਮੈਂ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਪੀ ਪੀ ਵੀਰ ਨੂੰ ਤਾਂ ਉਸੇ ਵੇਲੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਇਹ ਸਾਰੀ ਗੱਲ Baba Bakhshish Singh ਜੀ ਨੂੰ ਬੜੇ ਦੁੱਖ ਨਾਲ ਦੱਸੀ ਸੀ।
ਪੋਸਟ ਦਾ ਲਿੰਕ ਹੇਠਾਂ ਹੈ,

ਜਦੋਂ ਡਰ ਦੇ ਮਾਰੇ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੀ ਸੇਵਾ ਵਾਲੇ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਮਿੰਟੂ ਨੇ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਝੰਡੇ ਸਮਝ ਕੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਾਹਿਬ ਹੀ ਸਾੜ ਦਿੱਤੇ

26 ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਇੰਨੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਭੈਅਭੀਤ ਹੋ ਗਏ ਸੀ ਕਿ ਆਪਣੇ ਧਾਰਮਿਕ ਚਿੰਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਵੀ ਮੁਨਕਰ ਹੋਣ ਵਿੱਚ ਭਲਾਈ ਸਮਝਦੇ ਸਨ।
8 ਫ਼ਰਵਰੀ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਉਦੋਕੇ ਭਾਜੀ ਸਿੰਘੂ ਬਾਰਡਰ ਵਿਖੇ ਆਪਣੇ ਰੈਣ ਬਸੇਰੇ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਕੁੱਝ ਲਿਖ ਰਹੇ ਸੀ ਤੇ ਮੈਂ ਕੁਝ ਪੜ੍ਹ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਇੰਨੇ ਨੂੰ ਲੱਖੇ ਸਿਧਾਣੇ ਨਾਲ ਹਮੇਸ਼ਾ ਰਹਿੰਦੇ ਜਗਦੀਪ ਰੰਧਾਵੇ ਦਾ ਫੋਨ ਆਇਆ।

ਉਦੋਕੇ ਬਾਈ ਜੀ ਨੇ ਉਹ ਨੰਬਰ ਮੈਨੂੰ ਲਿਖਾ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਫੋਨ ਤੋਂ ਸੁਖਵੰਤ ਸਿੰਘ ਸੁੱਖੀ ਵੀਰ ਜੀ (ਵੱਡੇ ਵੀਰ ਜੀ ਮੇਰੇ) ਨੂੰ ਕਾਲ ਕਰਕੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਲੱਖੇ ਸਿਧਾਣੇ ਵਲੋਂ ਆਏ ਸੁਨੇਹੇ ਕਰਕੇ ਮੈਂ ਰਸੋਈ ਢਾਬੇ ਕੋਲ ਉਸ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹਾਂ…

ਕੋਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਗੱਲ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਪ੍ਰਭ ਦੇ ਫੋਨ ਉੱਪਰ ਫੋਨ ਕਰ ਲੈਣਾ। ਮੈਂ ਤੇ ਉਦੋਕੇ ਬਾਈ ਜੀ ਜਦੋਂ ਰਸੋਈ ਢਾਬੇ ਕੋਲ ਪਹੁੰਚੇ ਤਾਂ ਸਵਾ ਕੇ ਛੇ ਵਜੇ ਫਿਰ ਜਗਦੀਪ ਰੰਧਾਵੇ ਨੂੰ ਫੋਨ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੀ ਸੇਵਾ ਵਾਲੇ ਮਿੰਟੂ ਦੇ ਟੈਂਟ ਵਿੱਚ ਆ ਜਾਵੋ।

ਉਦੋਕੇ ਭਾਜੀ ਕਹਿੰਦੇ ਕਿ ਚਲੋ ਵਧੀਆ ਹੋਇਆ ਇਸ ਬਹਾਨੇ ਮਿੰਟੂ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰ ਲਵਾਂਗੇ, ਬਹੁਤ ਸੇਵਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਮੈਂ ਤੇ ਬਾਈ ਉਸ ਦੇ ਟੈਂਟ ਸਾਹਮਣੇ ਜਾ ਕੇ ਕੁੱਝ ਮਿੰਟ ਉਡੀਕਦੇ ਰਹੇ ਅਤੇ ਫਿਰ ਇਕ ਵੀਰ 6:38 ਦੇ ਕਰੀਬ ਸਾਨੂੰ ਵੱਡੇ ਟੈਂਟ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬਣਾਏ ਛੋਟੇ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਲੈ ਗਿਆ।

ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਤੇ ਉਦੋਕੇ ਭਾਜੀ ਉੱਥੇ ਪਹੁੰਚੇ ਤਾਂ ਉੱਥੇ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਪੀ ਪੀ, ਲੱਖਾ ਸਿਧਾਣਾ, ਸੁਖ ਜਗਰਾਉਂ, ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਮਿੰਟੂ ਅਤੇ ਇਕ ਦੋ ਹੋਰ ਵੀਰ ਬੈਠੇ ਸੀ। ਖੀਰ ਖਾਣ ਲਈ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਾਫੀ ਸਮਾਂ ਕਿਸਾਨ ਆਗੂਆਂ ਬਾਰੇ ਗੱਲਬਾਤ ਚਲਦੀ ਰਹੀ ,

ਚੱਲਦੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਵਿੱਚ ਹੀ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਮਿੰਟੂ ਬੋਲਿਆ ਕਿ 26 ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਕ ਪੂਰੀ ਗੱਡੀ ਖਾਲਿਸਤਾਨ ਦੇ ਝੰਡਿਆਂ ਦੀ ਭਰ ਕੇ ਆਈ ਸੀ।
ਮੈਂ ਇਕ ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ ਨੂੰ ਉਸ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵੀ ਦਿੱਤੀ। ਫਿਰ ਉਹ ਸਾਰੇ ਖਾਲਿਸਤਾਨ ਦੇ ਝੰਡੇ ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਕਬਜ਼ੇ ਵਿੱਚ ਲੈ ਕੇ ਸਾੜ ਦਿੱਤੇ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਡੰਡੇ ਉਹ ਪਏ ਹਨ।

ਉਸ ਨੇ ਨੁੱਕਰ ਵਾਲਾ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਉੱਥੇ ਡੰਡਿਆਂ ਦਾ ਢੇਰ ਲੱਗਾ ਸੀ।

ਉਦੋਕੇ ਵੀਰ ਜੀ ਨੇ ਪੁਛਿਆ ਕਿ ਕੋਈ ਇਕ ਅੱਧਾ ਝੰਡਾ ਹੈ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਤਾਂ ਮਿੰਟੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਰੇ ਸਾੜ ਦਿੱਤੇ।ਫਿਰ ਉਦੋਕੇ ਭਾਜੀ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਉਹਨਾਂ ਉੱਪਰ ਖਾਲਿਸਤਾਨ ਲਿਖਿਆ ਸੀ? ਤਾਂ ਮਿੰਟੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਹੀਂ ਬੱਸ ਜਿਵੇਂ ਦੇ ਗੁਰਦੁਆਰੇ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਉਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸੀ।

ਉਦੋਕੇ ਭਾਜੀ ਨੇ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਪੀ ਪੀ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵੇਖ ਲਵੋ ਜੀ ਇਹਨਾਂ ਨੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਾਹਿਬ ਹੀ ਸਾੜ ਦਿੱਤੇ ਹਨ….
ਏਨਾ ਡਰ ਪੈਦਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਸਾਡੇ ਅੰਦਰ… ਜੇ ਕਿਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਬੈਠੇ ਪੰਥਕ ਸਿੰਘਾਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗੇ ਤਾਂ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਦਿਲ ਕਿੰਨਾ ਦੁਖੇਗਾ।

ਇਹ ਕਹਿ ਕੇ ਅਸੀਂ ਉੱਠ ਆਏ ਤੇ ਉਦੋਕੇ ਭਾਜੀ ਕਹਿੰਦੇ ਕਿ ਪ੍ਰਭ ਯਾਰ… ਕਿੰਨਾ ਡਰ ਪੈਦਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ

ਸਾਡੇ ਅੰਦਰ ਕਿ ਅਸੀਂ ਤਿਰੰਗੇ ਦੀ ਵਫ਼ਾਦਾਰੀ ਸਾਬਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਾਹਿਬ ਸਾੜ ਰਹੇ ਹਾਂ ਤੇ ਫਿਰ ਮੈਂ ਭਾਜੀ ਨੂੰ ਕਹਿ ਹੀ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਵੀਰ ਜੀ ਇੰਨਾ ਲੋਕਾਂ ਸੇਵਾ ਨੂੰ ਸਿਰਫ ਆਪਣਾ ਧੰਧਾ ਬਣਾਇਆ ਹੋਇਆ ਕਿ ਸਿੱਖਾਂ ਤੋ ਦਸਵੰਧ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਆਪਣੀ ਝੋਲੀ ਪਾਉਣਾ ਨਹੀਂ ਤਾ ਇਹ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੀ ਸੇਵਾ ਵਾਲਾ ਕਦੇ ਐਸੀ ਘਟੀਆ ਕਰਤੂਤ ਨਾ ਕਰਦਾ

ਜੇ ਸੱਚ ਮੁੱਚ ਹੀ ਕੌਮ ਦੇ ਦਸਵੰਧ ਨੂੰ ਸੇਵਾ ਵਜੋਂ ਵਰਤਦਾ ਹੁੰਦਾ ਕੰਮ ਸੇ ਕੰਮ ਕੌਮ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਾਬ ਦੀ ਇੰਝ ਬੇਅਦਬੀ ਨਾ ਕਰਦਾ , ਲੱਖ ਦੀ ਲਾਹਣਤ ਐਸੇ ਅਕ੍ਰਿਤਘਣਾਂ ਨੂੰ
✍️ ਪ੍ਰਭਜੋਤ ਸਿੰਘ

About admin

Check Also

ਬਰਗਾੜੀ ਪੁੱਜੇ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਢੱਡਰੀਆਂ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਸੁਣਾ ਦਿੱਤੀਆਂ ਖਰੀਆਂ ਖਰੀਆਂ

ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਢੰਡਰੀਆਂਵਾਲਾ ਸਿੱਖੀ ਦੀ ਆਤਮਾ ਦਾ ਕ-ਤ-ਲ਼ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਸਿੱਖ ਕਦੇ ਵੀ ਅਖੌਤੀ …

%d bloggers like this: