Breaking News
Home / ਪੰਜਾਬ / ਵਿਦੇਸ਼ ਜਾਣ ਦੇ ਲਈ ਲੜਕੇ ਨੇ ਕੀਤਾ ਵਿਆਹ, 65 ਲੱਖ ਡਕਾਰਨ ਤੋਂ ਬਆਦ ਪਤਨੀ ਨੇ ਬਲਾਕ ਕੀਤਾ ਪਤੀ ਦਾ ਨੰਬਰ

ਵਿਦੇਸ਼ ਜਾਣ ਦੇ ਲਈ ਲੜਕੇ ਨੇ ਕੀਤਾ ਵਿਆਹ, 65 ਲੱਖ ਡਕਾਰਨ ਤੋਂ ਬਆਦ ਪਤਨੀ ਨੇ ਬਲਾਕ ਕੀਤਾ ਪਤੀ ਦਾ ਨੰਬਰ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ : ਆਈਲਟਸ ਕਰ ਵਿਦੇਸ਼ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਲੜਕੀਆਂ ਤੇ ਲੜਕੇ ਦੀ ਕਾਂਟ੍ਰੇਕਟ ਮੈਰਿਜ ਦੇ ਠੱਗੀ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਘਟਨਾਵਾਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਵਧਦੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸੈਟਲ ਕਰਨ ਲਈ ਲੜਕੇ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਭੇਜਣ ਦਾ ਸਾਰਾ ਪੈਸਾ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਵਿਦੇਸ਼ ਭੇਜਣ ਲਈ ਖਰਚ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਲੜਕੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਸੈਟਲ ਹੁੰਦੇ ਹੀ ਲੜਕੇ ਨੂੰ ਸਦਾ ਲਈ ਭੁੱਲ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਥੋਂ ਤਕ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਫੋਨ ਨੰਬਰ ਵੀ ਬਦਲ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਇੱਕ ਤਾਜਾ ਮਾਮਲਾ ਤਲਵੰਡੀ ਭਾਈ ਥਾਣੇ ਅਧੀਨ ਪੈਂਦੇ ਪਿੰਡ ਸੁਲਹਾਨੀ ਵਿਖੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ, ਜਿਥੇ ਇਕ ਲੜਕਾ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਕ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਹਿੰਦੀ ਅਖਬਾਰ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਅਨੁਸਾਰ ਇਕ ਲੜਕੇ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਸੰਦ ਦੀ ਇਕ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਵਿਦੇਸ਼ ਭੇਜਣ ਲਈ 65 ਲੱਖ ਰੁਪ ਪੜ੍ਹਾਈ ਅਤੇ ਵੀਜ਼ਾ ‘ਤੇ ਖਰਚ ਕੀਤੇ। ਵਿਦੇਸ਼ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਲੜਕੀ ਮਾਇਕੇ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਲੜਕੇ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਮੰਗਦੀ ਰਹੀ, ਪਰ ਜ਼ਰੂਰਤ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲੜਕੀ ਨੇ ਨੌਜਵਾਨ ਦਾ ਫੋਨ ਚੁੱਕਣਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦਾ ਨੰਬਰ ਵੀ ਬੋਲਕ ਕਰ ਲਿਆ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਲੜਕੇ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਲੜਕੀ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਖਿਲਾਫ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦਾ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਇੰਜ ਪੈਸੇ ਮੰਗਵਾਉਂਦੀ ਰਹੀ-
ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪਿੰਡ ਸੁਲਹਾਨੀ ਦੇ ਲਵਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਉਸਦੇ ਮਾਪੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਵਸਣਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ। ਲਵਪ੍ਰੀਤ ਦੇ ਪਿਤਾ ਜਤਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਪਿੰਡ ਚੌਕੀਦਾਰ ਸੁਖਦੇਵ ਸਿੰਘ ਰਾਹੀਂ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਫਰੀਦਕੋਟ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਪਿੰਡ ਸੁਖਿਆ ਦੇ ਗੁਰਤੇਜ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ। ਉਸਦੀ ਧੀ ਪ੍ਰਿੰਸ ਨਵਨੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਚੰਗੇ ਬੈਂਡਸ ਨਾਲ ਆਈਲਟਸ (International English Language Testing System IELTS) ਪਾਸ ਕੀਤੀ। ਉਸਦੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਉਸਨੂੰ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਭੇਜਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਭੇਜਣ ਲਈ, ਉਸਦੇ ਪਿਤਾ, ਗੁਰਤੇਜ ਸਿੰਘ ਨੇ ਇਸ ਸ਼ਰਤ ‘ਤੇ ਜਤਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਲੜਕੇ ਲਵਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਉਸਦੀ ਸ਼ਾਦੀ ਕਰ ਲਈ ਕਿ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਹ ਆਪਣੀ ਧੀ ਦਾ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਭੇਜਣ ਤੱਕ ਦੇ ਸਾਰੇ ਖਰਚੇ ਸਹਿਣ ਕਰੇਗਾ।

ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ 24 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ

ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਲੜਕੀ ਦੇ ਪਿਤਾ ਗੁਰਤੇਜ ਸਿੰਘ ਨੇ ਲੜਕੀ ਦੇ ਵੀਜ਼ਾ ਅਤੇ ਫੀਸਾਂ ਲਈ 24 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਮੰਗੇ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੈਸੇ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਤਾਂ ਹੀ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਪੈਸਾ ਦੇਵੋਗੇ। ਲਵਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਜ਼ਮੀਨ 32 ਲੱਖ ਵਿੱਚ ਵੇਚੀ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਦਿੱਤੇ। ਲਵਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਪ੍ਰਿੰਸ ਨਵਨੀਤ ਕੌਰ ਦਾ ਵਿਆਹ 1 ਜੁਲਾਈ 2017 ਨੂੰ ਚੌਹਾਨ ਰਿਜੋਰਟ ਤਲਵੰਡੀ ਵਿਖੇ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਚਲੀ ਗਈ। ਪਹਿਲਾ ਕੋਰਸ ਖ਼ਤਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਵਨੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਲਵਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਦੀ ਫਾਈਲ ਜਲਦੀ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਸਹੁਰਿਆਂ ਤੋਂ ਨਵਾਂ ਡਿਪਲੋਮਾ ਨਰਸਿੰਗ ਕੋਰਸ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਪੈਸੇ ਮੰਗਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੂੰ ਕਈ ਵਾਰ ਉਸ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿਚ ਪੈਸੇ ਟਰਾਂਸਫਰ ਹੋਏ, ਜੋ ਕੁੱਲ 65 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਸਨ।

ਆਖਰੀ ਵਾਰ 5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲੁੱਟੇ

19 ਜੁਲਾਈ 2018 ਨੂੰ ਨਵਨੀਤ ਕੌਰ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਲਵਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਤੋਂ 5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਨਕਦੀ ਲੈ ਕੇ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਗਈ ਸੀ। 20 ਅਕਤੂਬਰ 2018 ਨੂੰ, ਉਹ ਕਾਲਜ ਵਿਚ ਛੁੱਟੀਆਂ ਹੁੰਦੇ ਹੀ ਵਾਪਸ ਪਰਤੀ। ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਬਾਅਦ, ਉਹ ਵਾਪਸ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਚਲੀ ਗਈ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੀ ਫਾਈਲ ਦਾਖਲ ਕਰਨ ਦੇ ਬਹਾਨੇ ਦੁਬਾਰਾ 5 ਲੱਖ ਨਕਦ ਲੈ ਲਈ, ਫਿਰ ਉਸ ਨੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਨਾਤਾ ਤੋੜ ਲਿਆ।

About admin

Check Also

ਪੁੱਤ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ ਭੇਜਣ ਲਈ 24 ਲੱਖ ਖ਼ਰਚ ਕੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਭੇਜੀ ਨੂੰਹ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਧੋਖਾ

ਮਾਛੀਵਾੜਾ ਸਾਹਿਬ (ਟੱਕਰ): ਪਿਛਲੇ ਸਮਿਆਂ ਦੌਰਾਨ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਆਏ ਲਾੜੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਕੁੜੀਆਂ ਨਾਲ ਵਿਆਹ …

%d bloggers like this: