Breaking News
Home / ਵਿਦੇਸ਼ / ਕਨੇਡਾ – ਲਿਬਰਲ ਐਮ ਪੀ ਨੰ ਗਾ ਹੀ ਆਨਲਾਈਨ ਮੀਟਿੰਗ ‘ਚ ਚਲਾ ਗਿਆ

ਕਨੇਡਾ – ਲਿਬਰਲ ਐਮ ਪੀ ਨੰ ਗਾ ਹੀ ਆਨਲਾਈਨ ਮੀਟਿੰਗ ‘ਚ ਚਲਾ ਗਿਆ

ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਕਾਰਨ ਜੂਮ ਉੱਤੇ ਘਰੋਂ ਲਾਈਵ ਮੀਟਿੰਗ ਦੌਰਾਨ ਕਈ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੀ ਬਿਨਾਂ ਕੱਪੜਿਆਂ ਦੇ ਦਿਸਣ ਦੇ ਕਾਫੀ ਮਾਮਲੇ ਸੁਰਖੀਆਂ ਵਿੱਚ ਆਏ ਸਨ। ਹੁਣ ਤਾਜ਼ਾ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕੈਨੇਡਾ (Canada) ਦੇ ਹਾਊਲ ਆਉ ਕਾਮਨਜ਼ (House of Commons) ਦੀ ਡਿਜੀਟਲ ਬੈਠਕ ਦੌਰਾਨ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਸੰਸਦ ਦਾ ਇੱਕ ਮੈਂਬਰ ਨੰ ਗਾ ਵੇਖਿਆ ਗਿਆ। ਪੋਂਟੀਆਕ ਦੇ ਕਿਊਬੇਕ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ (Quebec district) ਦਾ 2015 ਤੋਂ ਅਗਵਾਈ ਕਰ ਰਹੇ ਵਿਲੀਅਮ ਅਮੋਸ (William Amos) ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਾਥੀ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀ ਸਕ੍ਰੀਨ ‘ਤੇ ਪੂਰੀ ਨਗਨ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ। ਆਲਮੀ ਮਹਾਂਮਾਰੀ(global epidemic) ਦੇ ਕਾਰਨ, ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਵੀਡੀਓ ਕਾਨਫਰੰਸ(video conference) ਦੁਆਰਾ ਸੰਸਦੀ ਸੈਸ਼ਨਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ।

ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਪ੍ਰੈਸ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਇੱਕ ਸਕ੍ਰੀਨ ਸ਼ਾਟ ਵਿੱਚ, ਅਮੋਸ ਇੱਕ ਡੈਸਕ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਖੜ੍ਹੇ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸ਼ਾਇਦ ਨਿਜੀ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਇੱਕ ਮੋਬਾਈਲ ਦੁਆਰਾ ਕਵਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਅਮੋਸ ਨੇ ਇਕ ਈ-ਮੇਲ ਬਿਆਨ ਵਿਚ ਕਿਹਾ, “ਬਦਕਿਸਮਤੀ ਨਾਲ ਇਹ ਇਕ ਗਲਤੀ ਸੀ।” ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, ਜਾਗਿੰਗ ਤੋਂ ਵਾਪਸ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਮੈਂ ਕੰਮ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਪਹਿਨਣ ਲਈ ਕੱਪੜੇ ਬਦਲ ਰਿਹਾ ਸੀ ਰਿ ਅਚਾਨਕ ਮੇਰਾ ਵੀਡੀਓ ਚਾਲੂ ਹੋ ਗਿਆ। ਮੈਂ ਇਸ ਅਣਜਾਣੇ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਗਲਤੀ ਲਈ ਹਾਊਸ ਆਫ ਕਾਮਨਜ਼ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਸਹਿਕਰਮੀਆਂ ਤੋਂ ਦਿਲੋਂ ਮੁਆਫੀ ਮੰਗਦਾ ਹਾਂ। ਯਕੀਨਨ ਇਹ ਇਕ ਅਚਾਨਕ ਗਲਤੀ ਸੀ ਅਤੇ ਇਹ ਦੁਬਾਰਾ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ।


ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਬਲਾਕ ਕਿਊਬੇਕੋ ਇਸ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਕਲਾਉਡ ਬੇਲੇਫੋਲੀ ਨੇ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਕਾਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਉਠਾਇਆ। ਸੰਸਦ ਦੇ ਪੁਰਸ਼ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਸੁਝਾਅ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਪਾਰਲੀਮੈਂਟ ਮਰਿਆਦਾ ਅਨੁਸਾਰ, ਅੰਡਰਵੀਅਰ, ਕਮੀਜ਼ ਅਤੇ ਇਕ ਜੈਕਟ ਪਹਿਨਣ ਅਤੇ ਟਾਈ ਬੰਨ੍ਹਣ। ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਸਪੀਕਰ ਐਂਥਨੀ ਰੋਟਾ ਨੇ ਬੇਲੇਫੋਲੀ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ। ਸਪੀਕਰ ਨੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸਨੇ ਕੁਝ ਵੀ ਨਹੀਂ ਵੇਖਿਆ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਕੈਮਰਾ ਅਤੇ ਮਾਈਕ੍ਰੋਫੋਨ ਦੇ ਨਜ਼ਦੀਕ ਰਹਿੰਦਿਆਂ ਚੌਕਸ ਰਹਿਣ ਦੀ ਯਾਦ ਦਿਵਾਇਆ।


ਅਮੋਸ ਦੀ ਲਿਬਰਲ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗੀ ਮਾਰਕ ਓਲਾਂਡੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਮੋਸ ਇਸ ਘਟਨਾ ਬਾਰੇ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅ ਪ ਮਾ ਨਿ ਤ ਹੈ। ਓਲੰਡੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਸਾਥੀ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਵਿਆਖਿਆ ਨਾਲ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਹਿਮਤ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਨਹੀਂ ਲਗਦਾ ਕਿ ਇਹ ਕਿਸੇ ਮਾੜੇ ਇਰਾਦੇ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਹ ਨਿਸ਼ਚੇ ਹੀ ਇੱਕ ਮੰ ਦ ਭਾ ਗੀ ਸਥਿਤੀ ਹੈ। ਇਹ ਹਰ ਇਕ ਲਈ ਇਕ ਚੇਤਾਵਨੀ ਹੈ। ਓਲਾਂਡੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਮੰਨਣਾ ਪਏਗਾ ਕਿ ਕੈਮਰਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਚਾਲੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਕੈਮਰੇ ਦੁਆਲੇ ਢੁਕਵੇਂ ਕਪੜੇ ਨਾ ਪਾਉਣ ਵੇਲੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

About admin

Check Also

ਕਨੇਡਾ- ਵੈਨਕੂਵਰ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਗੋ -ਲੀ -ਬਾ -ਰੀ ਦੌਰਾਨ ਵਾਂ -ਟ -ਡ ਐਲਾਨੇ ਗਏ ਕਰਮਨ ਗਰੇਵਾਲ ਦੀ ਮੌਤ

ਕਰਮਨ ਗਰੇਵਾਲ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਉਦੋਂ ਦੇਖੀ ਸੀ ਜਦ ਉਸਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਵਾਂਟਡ ਕਰਾਰ …

%d bloggers like this: