Breaking News
Home / ਦੇਸ਼ / ਹੁਣ ਜੀ ਇਦਾ ਦੇ ਕੰਮ ਕਰਕੇ ਵੀ ਲਾਏ ਜਾਣਗੇ ਭਾਰਤ ਮਾਤਾ ਦੀ ਜੈ ਦੇ ਨਾਅਰੇ

ਹੁਣ ਜੀ ਇਦਾ ਦੇ ਕੰਮ ਕਰਕੇ ਵੀ ਲਾਏ ਜਾਣਗੇ ਭਾਰਤ ਮਾਤਾ ਦੀ ਜੈ ਦੇ ਨਾਅਰੇ

ਹੁਣ ਜੀ ਇਦਾ ਦੇ ਕੰਮ ਕਰਕੇ ਵੀ ਲਾਏ ਜਾਣਗੇ ਭਾਰਤ ਮਾਤਾ ਦੀ ਜੈ ਦੇ ਨਾਅਰੇ….

6 ਨੌਕਰੀਆਂ ਛੱਡ ਕੇ IPS ਬਣੀ, ਦੋ ਵਾਰ BJP ਮੰਤਰੀ ਨਾਲ ਭਿ ੜੀ, ਜਾਣੋ ਕੌਣ ਹੈ ਸੰਗੀਤਾ ਕਾਲੀਆ.

ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਮਹਿਲਾ ਆਈਪੀਐਸ ਸੰਗੀਤਾ ਕਾਲੀਆ (Sangeeta Kalia) ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਬਹੁਤ ਦਿਲਚਸਪ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਿਤਾ ਪੁਲਿਸ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਕਾਰਪੇਂਟਰ ਸਨ। ਸੰਗੀਤਾ ਕਾਲੀਆ ਨੇ ਛੇ ਨੌਕਰੀਆਂ ਛੱਡੀਆਂ ਅਤੇ ਆਈਪੀਐਸ ਬਣੀ। ਐਸਪੀ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਉਤੇ ਰਹਿੰਦਿਆਂ ਦੋ ਵਾਰ ਭਾਜਪਾ ਮੰਤਰੀ ਨਾਲ ਭਿ ੜ ਗਈ ਅਤੇ ਇਸ ਲਈ ਉਸ ਨੂੰ ਸਜ਼ਾ ਵੀ ਮਿਲੀ। ਸੰਗੀਤਾ ਕਾਲੀਆ ਦਾ ਜਨਮ ਭਿਵਾਨੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਇਕ ਸਧਾਰਨ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿਚ ਹੋਇਆ। ਕੁਝ ਵੱਖਰਾ ਕਰਨ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਲਿਆ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕੀਤਾ।

ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਲੋਕ ਜਾਣਦੇ ਹੋਣਗੇ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਪੁਲਿਸ ਵਿਭਾਗ ਵਿਚ ਕਾਰਪੇਂਟਰ ਸਨ, ਉਸੇ ਵਿਭਾਗ ਵਿਚ ਬਤੌਰ ਐਸਪੀ ਉਸ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਪੋਸਟਿੰਗ ਹੋਈ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਆਈਪੀਐਸ ਸੰਗੀਤਾ ਕਾਲੀਆ ਦੇ ਪਿਤਾ ਧਰਮਪਾਲ ਫਤਿਹਾਬਾਦ ਪੁਲਿਸ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਸਨ ਅਤੇ 2010 ਵਿੱਚ ਉਥੋਂ ਰਿਟਾਇਰ ਹੋ ਗਏ ਸਨ। ਸੰਗੀਤਾ ਨੇ ਭਿਵਾਨੀ ਤੋਂ ਆਪਣੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕੀਤੀ ਅਤੇ 2005 ਵਿਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਯੂਪੀਐਸਸੀ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦਿੱਤੀ। 2009 ਵਿੱਚ, ਤੀਜੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿਚ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਪਾਸ ਕੀਤੀ।

ਇਸ ਸੀਰੀਅਲ ਨੂੰ ਵੇਖ ਕੇ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਹੋਈ…
ਸੰਗੀਤਾ ਕਾਲੀਆ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਉਸ ਨੂੰ ‘ਉਡਣ’ ਸੀਰੀਅਲ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਪੁਲਿਸ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਦੀ ਪ੍ਰੇਰਣਾ ਮਿਲੀ। ਉਸ ਦਾ ਪਤੀ ਵਿਵੇਕ ਕਾਲੀਆ ਵੀ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿਚ ਐਚ.ਸੀ.ਐੱਸ. ਹਨ। ਸੰਗੀਤਾ ਕਾਲੀਆ ਉਹ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ ਛੇ ਨੌਕਰੀਆਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਛੱਡ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਵਿਭਾਗ ਵਿਚ ਆਈ।


ਹੁਣ ਐਸਪੀ ਰੇਲਵੇ ਵਿਚ ਹੈ…

ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਆਈਪੀਐਸ ਸੰਗੀਤਾ ਕਾਲੀਆ ਮੂਲ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਭਿਵਾਨੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ ਫਤਿਆਬਾਦ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰੇਵਾੜੀ ਤਬਦੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਹ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਲਈ ਭਿਵਾਨੀ ਅਤੇ ਪਾਣੀਪਤ ਵਿਚ ਰਹੀ। ਹੁਣ ਉਹ ਰੇਲਵੇ ਵਿੱਚ ਐਸਪੀ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।

About admin

Check Also

ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਦੇ ਦਿੱਗਜ ਅਦਾਕਾਰ ਦਲੀਪ ਕੁਮਾਰ ਨਹੀਂ ਰਹੇ

ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਦੇ ਦਿੱਗਜ ਅਦਾਕਾਰ ਦਲੀਪ ਕੁਮਾਰ ਨਹੀਂ ਰਹੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ 98ਵੇਂ ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿਚ …

%d bloggers like this: