Breaking News
Home / ਸਿਹਤ / ਟਰੰਪ ਵਲੋਂ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾ ਵੰਡਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਐਲਾਨ

ਟਰੰਪ ਵਲੋਂ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾ ਵੰਡਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਐਲਾਨ

ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਨੇ ਅੱਜ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੀ ਕੌਮੀ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾ ਵੰਡਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਰੇ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੋਵਿਡ-19 ਟੀਕਾ ਮੁਫ਼ਤ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਸਕੇ | ਇਸ ਐਲਾਨ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕਰਦਿਆਂ ਟਰੰਪ ਨੇ ਇਸ ਉੱਦਮ ਨੂੰ ਅਮਰੀਕੀ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿਚ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਤੇਜ਼ ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਨਤ ਟੀਕਾ ਵੰਡਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਿਹਾ | 70 ਲੱਖ ਦੇ ਨੇੜੇ ਪੁੱਜ ਚੁੱਕੇ ਕੋਰੋਨਾ ਕੇਸਾਂ ਨਾਲ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਦੇਸ਼ ਅਮਰੀਕਾ ਹੈ | ਟਰੰਪ ਨੇ ਕਿਹਾ ਇਹ ਯੋਜਨਾ ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਮਨੁੱਖੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਅਤੇ ਰੱਖਿਆ ਵਿਭਾਗਾਂ ਦੁਆਰਾ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ |

ਇਸ ਤਹਿਤ ਸਾਰੇ ਰਾਜਾਂ ਅਤੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਨੂੰ ਬਿਮਾਰੀ ਕੰਟਰੋਲ ਅਤੇ ਰੋਕਥਾਮ ਲਈ ਕੇਂਦਰ (ਸੀ. ਡੀ. ਸੀ.) ਨੂੰ 16 ਅਕਤੂਬਰ ਤੱਕ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰਨੀਆਂ ਪੈਣਗੀਆਂ | ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਟੀਕੇ ਦੀ ਸੀਮਤ ਸਪਲਾਈ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ | ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਦੋ ਖੁਰਾਕਾਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੋਵੇਗੀ ਜਿਹੜੀਆਂ 21 ਤੋਂ 28 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ | ਨਾਲ ਹੀ ਟੀਕਾ ਵੀ ਉਥੋਂ ਹੀ ਲਵਾਉਣਾ ਪਵੇਗਾ | ਫੂਡ ਐਾਡ ਡਰੱਗ ਐਡਮਿਨਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ (ਐਫ. ਡੀ. ਏ.) ਦੁਆਰਾ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਵਰਤੋਂ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 24 ਘੰਟੇ ਦੇ ਅੰਦਰ-ਅੰਦਰ ਟੀਕਾ ਜਲਦੀ ਵਾਪਸ ਸੁਪਰਦ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ | ਇਹ ਵੈਕਸਿਨ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵਾਰਪ ਸਪੀਡ ਤਹਿਤ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ | ਵਾਈਟ ਹਾਊਸ ਦੀ ਪਹਿਲਕਦਮੀ ਤਹਿਤ ਲੱਖਾਂ ਖੁਰਾਕਾਂ ਨੂੰ ਲੋੜੀਂਦੀ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਮਿਲਣ ‘ਤੇ ਭੇਜਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ |

About admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.

%d bloggers like this: