Breaking News
Home / ਪੰਜਾਬ / ‘ਜੋਰਾ’ ਫਿਲਮ ਵਾਲਾ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਦਾ ਸਾਥੀ ਯਾਦ ਗਰੇਵਾਲ ਨਹੀਂ ਹਟਦਾ – ਦੇਖੋ ਕੀ ਕਹਿ ਗਿਆ

‘ਜੋਰਾ’ ਫਿਲਮ ਵਾਲਾ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਦਾ ਸਾਥੀ ਯਾਦ ਗਰੇਵਾਲ ਨਹੀਂ ਹਟਦਾ – ਦੇਖੋ ਕੀ ਕਹਿ ਗਿਆ

26 ਜਨਵਰੀ ਲਾਲ ਕਿਲ੍ਹਾ ਘਟਨਾਕ੍ਰਮ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲੋੜੀਂਦਾ ਲੱਖਾ ਸਿਧਾਣਾ ਬਠਿੰਡਾ ਦੇ ਪਿੰਡ ਮਹਿਰਾਜ ‘ਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਰੈਲੀ ‘ਚ ਦੁਬਾਰਾ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਲੱਖਾ ਸਿਧਾਣਾ ਰੈਲੀ ‘ਚ ਆਪਣੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਮਗਰੋਂ ਉਹ ਚਲਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਲਾਲ ਕਿਲ੍ਹਾ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਉਸ ‘ਤੇ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਕ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਇਨਾਮ ਰੱਖਿਆ ਹੈ।

ਬਿਨਾ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿੱਲਾ ਜ ਬ ਰੀ ਉਹਰਾਹੀ ਕੀਤੇ, ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਸਿਆਸੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਤੋੰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਨੋਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਮਹਿਰਾਜ ‘ਚ ਕੀਤਾ ਇਤਿਹਾਸਕ ਤੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਇਕੱਠ । ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਦੇ ਆਗੂਆਂ ਸਣੇ ਕਿਸਾਨੀ ਸੰਘਰਸ਼ ‘ਚ ਸਰਗਰਮ ਰਹੇ ਗਾਇਕ ਕਲਾਕਾਰ ਰਹੇ ਦੂਰ । ਤਸਵੀਰਾਂ ‘ਚ ਵੇਖੋ ਇਕੱਠ, ਵਿਰੋਧੀਆਂ ਨੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਕੀਤੇ ਮੂੰਹ ਬੰਦ ।

ਮਹਿਰਾਜ ਰੈਲੀ ਦਾ ਇੱਕਠ ਸੰਪੂਰਨ ਰੂਪ’ਚ ਖ਼ਾਲਸਾਈ ਨਿਸ਼ਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸਪਰਪਿਤ ਰਿਹਾ। ਸ਼ਾਇਦ ਇਹ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਉਹ ਗੁੱਸਾ ਸੀ ਜਿਹੜਾ ਪਿਛਲੇ ਤਿੰਨ ਮਹੀਨੇ ਤੋਂ ਮਨਾਂ’ਚ ਭਰੀ ਫਿਰਦੇ ਸਨ। ਲੋਕ ਆਪ ਮੁਹਾਰੇ ਕੇਸਰੀ ਝੰਡੇ ਲੈ ਕੇ ਮਹਿਰਾਜ ਦੀ ਧਰਤੀ’ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ। ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਕਿਸੇ ਨੇ ਵੀ ਸੱਦਾ ਨਹੀੰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਨਾ ਇਹ ਲੋਕ ਕਿਸੇ ਜੱਥੇਬੰਦੀ ਜਾਂ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਮੈੰਬਰ ਸਨ। ਇਹ ਲੋਕ ਇਸੇ ਤਰਾਂ ਦੇ ਹਨ; ਗੁਰੂ ਕੇ ਨਿਸ਼ਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ। ਇਹ ਨਿਸ਼ਾਨ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਰੂਹ’ਚ ਵਸੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਸਾਡੀ ਹੋੰਦ ਇਹਨਾਂ ਨਿਸ਼ਾਨਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਇਹਨਾਂ ਨਿਸ਼ਾਨਾਂ ਲਈ ਸਾਡੇ ਪੁਰਖਿਆਂ ਨੇ ਆਪੇ ਵਾਰੇ ਹਨ। ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਇਹਨਾਂ ਤੋਂ ਵੱਖ ਕਰਕੇ ਨਹੀੰ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ।

ਮਹਿਰਾਜ ਰੈਲੀ’ਚ ਇੰਟਰਨੈੱਟ down ਕਰਕੇ ਸਾਰੇ ਲਾਈਵ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਪਹਿਲਾਂ ਸਪੀਕਰਾਂ ਦੀਆਂ ਤਾਰਾਂ ਕੱਟੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ। ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਕਾਮਰੇਡਾਂ ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਮਹਿਰਾਜ ਜਾਣ ਵਾਲੀਆਂ ਸੰਗਤਾਂ ਦੇ ਰਾਸਤੇ ਰੋਕੇ। ਕੱਲ ਰੈਲੀ ਰੱਦ ਹੋਣ ਦੀ ਅਫ਼ਵਾਹ ਫੈਲਾਈ। ਪਰ ਤੂਫ਼ਾਨ ਇਸ ਤਰਾਂ ਨਹੀਂ ਰੁਕਦੇ। ਜਿੱਤ ਤਾਂ ਅਖ਼ੀਰ ਗੁਰੂ ਮਹਾਰਾਜ ਦੇ ਪੰਥ ਦੀ ਹੀ ਹੋਣੀ ਹੈ।
– ਸਤਵੰਤ ਸਿੰਘ

About admin

Check Also

ਜੈਪਾਲ ਭੁੱਲਰ ਅਤੇ ਜੱਸੀ ਖਰੜ ਮਾਮਲਾ – ਦੇਖੋ ਸਾਰੇ ਚੈਨਲਾਂ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਵੀਡੀਉ ਅਤੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦੇ ਅਪਡੇਟ

ਜੈਪਾਲ ਭੁੱਲਰ ਨੂੰ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਮਾਰਨ ’ਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਪੁਲੀਸ ਦੀ ਕਾਰਗੁਜ਼ਾਰੀ ’ਤੇ …

%d bloggers like this: