Breaking News
Home / ਦੇਸ਼ / 10 ਲੱਖ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਣ ਦੀ ਦੋਸ਼ੀ SDM ਦਾ ਜੱਜ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਵਿਆਹ

10 ਲੱਖ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਣ ਦੀ ਦੋਸ਼ੀ SDM ਦਾ ਜੱਜ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਵਿਆਹ

ਜੈਪੁਰ : 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤਖੋਰੀ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਮੁਅੱਤਲ ਐਸਡੀਐਮ ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ(SDM Pinki Meena) ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਜੈਪੁਰ ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਿਆ। ਲਾੜਾ ਰਾਜਸਥਾਨ ਨਿਆਂਇਕ ਸੇਵਾ (RJS) ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਹੈ। ਜੈਪੁਰ ਦੇ ਸੀਕਰ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਸਥਿਤ ਇਕ ਮੈਰਿਜ ਗਾਰਡਨ ਵਿਚ ਦੋਵਾਂ ਦਾ ਵਿਆਹ ਹੋਇਆ। ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਦਾ ਪਤੀ ਨਰਿੰਦਰ ਕੁਮਾਰ ਨਰਸਾ ਦੌਸਾ ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਬਾਸਾਵਾ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਸਮੇਂ ਆਰਜੇਐਸ ਵਿੱਚ ਚੁਣੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜੈਪੁਰ ਵਿੱਚ ਸਿਖਲਾਈ ਲੈ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਰਾਜਸਥਾਨ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਨੇ ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਨੂੰ ਵਿਆਹ (Pinky Meena Marriage) ਲਈ 10 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਅੰਤਰਿਮ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਇਹ ਮਿਆਦ 21 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਖਤਮ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਨੇ ਉਸ ਤਰੀਕ ਨੂੰ ਆਤਮ ਸਮਰਪਣ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਜੇਲ੍ਹ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਰਾਜਸਥਾਨ ਪ੍ਰਬੰਧਕੀ ਸੇਵਾ (RAS) ਦੀ ਇੱਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ‘ਤੇ ਉਸ ਵੇਲੇ ਹਾਈਵੇ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਵਿੱਚ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ ਜਦੋਂ ਉਹ ਬਾਂਦਿਕੁਈ ਵਿੱਚ ਸਬ ਡਵੀਜ਼ਨਲ ਮੈਜਿਸਟਰੇਟ ਵਜੋਂ ਤਾਇਨਾਤ ਸੀ।

ਮੁਅੱਤਲ ਐਸਡੀਐਮ ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਨੇ ਬਸੰਤ ਪੰਚਮੀ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਜੱਜ ਨਰਿੰਦਰ ਕੁਮਾਰ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਹ ਵਿਆਹ ਇੰਨੇ ਧੂਮਧਾਮ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਿਆ ਜਿੰਨਾ ਦੁਲਹਨ ਨੇ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। 16 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਮੈਰਿਜ ਹਾਲ ਵਿਆਹ ਲਈ ਤਿਆਰ ਸੀ, ਪਰ ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ ਕਿ ਬਰਾਤ ਇਥੇ ਨਹੀਂ ਆਵੇਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਿਆਹ ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਦੇ ਘਰ ਇਕ ਸਧਾਰਣ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿਚ ਹੋਇਆ। ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਮੀਡੀਆ ਕਵਰੇਜ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਹੁਣ ਤੱਕ ਲਾੜੀ ਜਾਂ ਲਾੜੇ ਪੱਖ ਦਾ ਬਿਆਨ ਸਾਹਮਣੇ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਬਸੰਤ ਪੰਚਮੀ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਹਰ ਸਾਲ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿਆਹ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਉਥੇ ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਦਾ ਵਿਆਹ ਖਾਸ ਚਰਚਾ’ ਚ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 21 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਆ ਤ ਮ ਸ ਮ ਰ ਪ ਣ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਰਾਜਸਥਾਨ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਤੋਂ 10 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਜ਼ਮਾਨਤ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਾਹਰ ਆ ਗਈ। ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, 11 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਪੀਲੇ ਚਾਵਲ ਦੀ ਰਸਮ ਹੋਈ ਅਤੇ ਫਿਰ 12 ਫਰਵਰੀ ਬਾਨ ਸੰਕਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਵੈਲੇਨਟਾਈਨ ਡੇਅ ਦੇ ਪਿਆਰ ਦੇ ਤਿਉਹਾਰ ਦੇ ਮੌਕੇ ਤੇ ਲਗਨ ਟੀਕਾ ਹੋਏ।

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਦੌਸਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਇੱਕ ਵਿਆਹ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਜੱਜ ਨਰਿੰਦਰ ਕੁਮਾਰ ਨਾਲ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਈ। ਵਿਆਹ ਦੇ 5 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ, ਉਹ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸਲਾਖਾਂ ਪਿੱਛੇ ਚਲੀ ਜਾਵੇਗੀ. ਹਾਲਾਂਕਿ, ਉਹ 22 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਮੁੜ ਜ਼ਮਾਨਤ ‘ਤੇ ਸੁਣਵਾਈ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਇਹ ਵੇਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ।

ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਨੂੰ 15 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ-ਮੁੰਬਈ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਵੇਅ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਠੇਕੇਦਾਰ ਤੋਂ 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਿਆਂ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀਂ ਕਾਬੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਕ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਐਂਟੀ ਕੁਰੱਪਸ਼ਨ ਬਿਓਰੋ (ACB) ਨੇ ਉਸ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ। ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਹੀ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਚਰਚਾ ਵਿੱਚ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ ਜੈਪੁਰ ਦੀ ਘਾਟਗੇਟ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਕੜੀ ਵਿੱਚ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਏਸੀਬੀ(ACB) ਨੇ ਐਸਪੀ ਰਹੇ ਮਨੀਸ਼ ਅਗਰਵਾਲ ਨੂੰ ਵੀ ਫੜ ਲਿਆ ਹੈ। ਆਈਪੀਐਸ ਮਨੀਸ਼ ਅਗਰਵਾਲ ਉੱਤੇ ਕੰਪਨੀ ਤੋਂ 38 ਲੱਖ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਣ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਹੈ।

About admin

Check Also

ਦਿਸ਼ਾ ਰਾਵੀ ਦੀ ਜ਼ਮਾਨਤ ਮਨਜ਼ੂਰ ਕਰਨ ਮੌਕੇ ਜੱਜ ਵੱਲੋਂ ਪੁਲਿਸ ਖਿਲਾਫ ਕੀਤੀਆਂ ਅਹਿਮ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਪੜ੍ਹੋ

ਵਾਤਾਵਰਨ ਕਾਰਕੁੰਨ ‘ਦਿਸ਼ਾ ਰਾਵੀ’ (22), ਜਿਸ ਨੂੰ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਇੰਟਰਨੈਟ ‘ਟੂਲ ਕਿੱਟ’ ਸਾਂਝੀ …

%d bloggers like this: