Breaking News
Home / ਦੇਸ਼ / ਜਾਣੋ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਬਾਰੇ ਕੀ ਬੋਲੇ ਸਲਮਾਨ ਖਾਨ ਅਤੇ ਨਸੀਰੂਦੀਨ ਸ਼ਾਹ

ਜਾਣੋ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਬਾਰੇ ਕੀ ਬੋਲੇ ਸਲਮਾਨ ਖਾਨ ਅਤੇ ਨਸੀਰੂਦੀਨ ਸ਼ਾਹ

ਮੁੰਬਈ: ਪਿਛਲੇ ਢਾਈ ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਪੰਜਾਬ ਸਮੇਤ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸੂਬਿਆਂ ਦੇ ਕਿਸਾਨ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ (Central Government) ਵੱਲੋਂ ਬਣਾਏ ਗਏ ਤਿੰਨ ਨਵੇਂ ਕਾਨੂੰਨਾਂ (Farm Laws) ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਲੈਣ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਖਿਲਾਫ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ (Farmers Protest) ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਗਲੋਬਲ ਪੌਪ ਸਟਾਰ ਰਿਹਾਨਾ ਅਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਹਸਤੀਆਂ ਨੇ ਟਵੀਟ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਆਪਣਾ ਸਮਰਥਨ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਧਿਆਨ ਇਸ ਵੱਲ ਖਿੱਚੀਆ ਹੈ।

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸਲਮਾਨ ਖ਼ਾਨ (Salman Khan) ਨੇ ਵੀ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਬਾਰੇ ਆਪਣੀ ਰਾਏ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਏਬੀਪੀ ਨਿਊਜ਼ ਨੇ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਸਲਮਾਨ ਦੀ ਰਾਏ ਜਾਨਣਾ ਚਾਹੀ, ਤਾਂ ਸਲਮਾਨ ਖ਼ਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਸਹੀ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ… ਜੋ ਸਭ ਤੋਂ ਸਹੀ ਹੈ ਉਹ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ… ਸਭ ਤੋਂ ਨੌਬਲ ਚੀਜ਼ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ… ਹਰ ਇੱਕ ਨਾਲ ਸਹੀ ਚੀਜ਼ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।”

ਗਾਇਕ ਮੀਕਾ ਅਤੇ ਸ਼ਾਨ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਦਾਨੀ ਦੱਸਦੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਮਸਲੇ ਨੂੰ ਗੱਲਬਾਤ ਰਾਹੀਂ ਅਤੇ ਸ਼ਾਂਤਮਈ ਢੰਗ ਨਾਲ ਹੱਲ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ਦਾ ਹੱਲ ਗੱਲਬਾਤ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਆ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਜਿੰਨੀ ਜਲਦੀ ਹੋ ਸਕੇ ਇਸ ਨੂੰ ਸੁਝਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉੱਘੇ ਗਾਇਕ ਕੈਲਾਸ਼ ਖੇਰ ਨੇ ਕਿਸਾਨੀ ਲਹਿਰ ਦੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀਕਰਨ ‘ਤੇ ਕਿਹਾ, “ਅਸੀਂ ਭਾਰਤ ਦੇ ਨਾਲ ਹਾਂ। ਜੇਕਰ ਭਾਰਤ ਦੀ ਇੱਜ਼ਤ ਨੂੰ ਛੂਹਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜਾਂ ਇਸ ਵੱਲ ਕੋਈ ਅੱਖਾਂ ਵਿਖਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕਰਾਂਗੇ। ਹਰ ਘਰ ਵਿਚ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਅਤੇ ਲ ੜਾ ਈਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਪਰ ਉਹ ਘਰ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਹੈ। ਉਹ ਘਰੇਲੂ ਇਕੱਠੇ ਬੈਠ ਕੇ ਹੱਲ ਕਰਨਗੇ।”

ਉਧਰ ਇਸ ਮੌਕੇ ਸ਼ਰਧਾ ਕਪੂਰ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਭਰਾ ਸਿਧਾਰਤ ਕਪੂਰ ਨੇ ਵੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਇਸ ਮਸ਼ਹੂਰ ਲਹਿਰ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੇ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤੀ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਿਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਉਮੀਦ ਜਤਾਈ ਕਿ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ਦਾ ਜਲਦੀ ਤੋਂ ਜਲਦੀ ਹੱਲ ਕੱਢ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

About admin

Check Also

ਵਿਦੇਸ਼ ਜਾਣ ਵਾਲਿਆਂ ਦੇ ਪਾਸਪੋਰਟ ਨਾਲ ਜੁੜਨਗੇ ਵੈਕਸੀਨ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ, ਕੇਂਦਰ ਨੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਹੁਕਮ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਪੜ੍ਹਾਈ, ਨੌਕਰੀ ਜਾਂ ਟੋਕੀਓ ਓਲੰਪਿਕ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਜਾ ਲਈ ਵਿਦੇਸ਼ ਜਾ ਰਹੇ …

%d bloggers like this: