Breaking News
Home / ਵਿਦੇਸ਼ / ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ ਸਿੱਖਾਂ ਤੇ ਹੱਕ ਵਿਚ ਨਿੱਤਰੀ, ਭਗਤਾਂ ਦੀ ਫੇਰੀ ਐਸੀ ਦੀ ਤੈਸੀ

ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ ਸਿੱਖਾਂ ਤੇ ਹੱਕ ਵਿਚ ਨਿੱਤਰੀ, ਭਗਤਾਂ ਦੀ ਫੇਰੀ ਐਸੀ ਦੀ ਤੈਸੀ

ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਕਿਸਾਨੀ ਅੰਦੋਲਨ ਦੀ ਹਮਾਇਤ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ‘ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਸ਼ਖਸੀਅਤਾਂ’ ਵਿਚ ਇਕ ਨਵਾਂ ਨਾਮ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਵਕੀਲ ਅਤੇ ਉਪ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਕਮਲਾ ਹੈਰਿਸ ਦੀ ਭਾਣਜੀ ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ (ਉਪ-ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਕਮਲਾ ਹੈਰਿਸ ਦੀ ਭਾਣਜੀ) ਨੇ ਕਿਸਾਨੀ ਅੰਦੋਲਨ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ।


ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ, ‘ਮੈਂ ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਮਨੁੱਖੀ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਵਿਚ ਖੜ੍ਹੀ ਹਾਂ। ਉਸ ਨੇ ਇਕ ਹੋਰ ਟਵੀਟ ਵਿਚ ਲਿਖਿਆ, ‘ਮੈਨੂੰ ਬਾਲਣ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਚੁੱਪ ਨਹੀਂ ਹੋਵਾਂਗਾ।’


ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ ਨੇ ਰਾਇਰਟਰਜ਼ ਦੇ ਪੱਤਰਕਾਰ ਦਾਨਿਸ਼ ਸਿਦੀਕੀ ਦੀ ਇਕ ਤਸਵੀਰ ਸ਼ਾਂਝੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ, “ਮੈਂ ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਮਨੁੱਖੀ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਵਿਚ ਬੋਲਦਾ ਹਾਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਦੇਖਦੀ ਹਾਂ।”
ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਗਾਇਕਾ ਰਿਹਾਨਾ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ‘ਚ ਕੀਤੇ ਟਵੀਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤਾਂ ਜਿਵੇਂ ਹੋਲੀਵੁੱਡ ਤੇ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿਚ ਭੁਚਾਲ ਆ ਗਿਆ ਹੋਵੇ | ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਫਰਿਜਨੋਂ, ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ ਦੇ ਮੇਅਰ ਜੈਰੀ ਡਾਇਰ ਨੇ ਵੀ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਨਾਲ ਖੜੇ ਹੋਣ ਦੀ ਗੱਲ ਆਖੀ ਹੈ | ਆਪਣੇ ਵੀਡੀਓ ਸੁਨੇਹੇ ਵਿਚ ਜੈਰੀ ਡਾਇਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਅਨਿਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਖੜੇ ਹੋ, ਅਸੀਂ ਅਮਰੀਕਨ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਖੜੇ ਹਨ ਤੇ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਇਕੱਲੇ ਨਾ ਸਮਝੋ | ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਮਰੀਕਨ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਫੁੱਟਬਾਲ ਖਿਡਾਰੀ ਜੂ ਜੂ ਸਮਿਥ ਸਕਸਟਰ ਵਲੋਂ ਵੀ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ‘ਚ ਡਟੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀਆਂ ਸਿਹਤ ਸਹੂਲਤਾਂ ਲਈ 10 ਹਜ਼ਾਰ ਡਾਲਰ ਦੇਣ ਦੀ ਗੱਲ ਆਖੀ ਹੈ | ਫਰਿਜਨੋਂ ਦੇ ਮੇਅਰ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਐਲਕ ਗਰੋਵ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਬਣੀ ਸਿੱਖ ਔਰਤ ਮੇਅਰ ਬੌਬੀ ਸਿੰਘ ਵੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਪੱਖ ‘ਚ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਅਮਰੀਕਾ ਸਥਿਤ ਅੰਬੈਸਡਰ ਨੂੰ ਲਿਖਤੀ ਰੂਪ ‘ਚ ਬਿਆਨ ਦੇ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਤੇ ਅਕਸਰ ਫੇਸਬੁੱਕ ਤੇ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਹਮਾਇਤ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ | ਇਸੇ ਹੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਲੈਥਰੋਪ ਸ਼ਹਿਰ ਤੋਂ ਪੰਜਵੀ ਵਾਰ ਮੇਅਰ ਬਣੇ ਸੁਖਮਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਵੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਭਰਵੀਂ ਹਮਾਇਤ ਕੀਤੀ ਹੈ ਤੇ ਨਿੱਜੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮਦਦ ਵੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ | ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿਚ ਵੀ ਵੱਡੀ ਤਦਾਦ ਨਾਲ ਹੋਰ ਵੱਡੀਆਂ ਅਮਰੀਕਨ ਸਖਸ਼ੀਅਤਾਂ ਵਲੋਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਪੱਖ ‘ਚ ਖੜਨ ਤੇ ਬਿਆਨ ਦੇਣ ਦਾ ਸਿਲਸਿਲਾ ਜਾਰੀ ਰਹਿਣ ਦੀ ਆਸ ਹੈ |


ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ ਨੇ ਇਕ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਜਿਸ ਵਿਚ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ “ਮੈਨੂੰ ਡਰਾਇਆ ਨਹੀਂ ਜਾਵੇਗਾ, ਅਤੇ ਮੈਨੂੰ ਚੁੱਪ ਨਹੀਂ ਕਰਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ।ਆਰ.ਜੇ.ਡੀ. ਨੇਤਾ ਮਨੋਜ ਝਾਅ ਨੇ ਰਾਜ ਸਭਾ ‘ਚ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅਮਰੀਕੀ ਪੋਪ ਸਟਾਰ ਰਿਹਾਨਾ ਦੇ ਟਵੀਟ ਦਾ ਮੁੱਦਾ ਉਠਾਉਂਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਲੋਕਤੰਤਰ ਕਾਫ਼ੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਕਿਸੇ ਇਕ ਟਵੀਟ ਨਾਲ ਕਮਜ਼ੋਰ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ | ਝਾਅ ਨੇ ਪੰਜਾਬੀ ਕਵੀ ਪਾਸ਼ ਦੀ ਕਵਿਤਾ ‘ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਤੋਂ ਖ਼ ਤ ਰਾ ਹੈ’ ਦਾ ਹਿੰਦੀ ਅਨੁਵਾਦ ਵੀ ਪੜਿ੍ਹਆ |


36 ਸਾਲਾ ਇਕ ਲੇਖਕ ਵੀ ਕਿਸਾਨ ਵਿਰੋਧ ਉਤੇ ਇਕ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਿਸਚਿਤ ਰੂਪ ਵਿਚ ਟਵੀਟ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਫਟਕਾਰ ਦੇ ਕਾਰਨ ਪੌਪ ਸਟਾਰ ਰਿਹਾਨਾ, ਵਾਤਾਵਰਣ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਗ੍ਰੇਟਾ ਥਨਬਰਗ ਤੇ ਕਈਂ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਪੋਸਟ ਆਏ ਸਨ।


“ਅਸੀਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ‘ਚ ਗੱਲ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ” ਟਵਿਟਰ ਉਤੇ 100 ਮਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਫੋਲੋਅਰਜ਼ ਵਾਲੀ ਰਿਹਾਨਾ ਦੀ ਇਸ ਪੋਸਟ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਟਵੀਟਸ ਨੂੰ ਰੋਕਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਬਾਰਡਰਾਂ ‘ਤੇ ਸੜਕਾਂ ਉਤੇ ਦੋ ਮਹੀਨੇ ਤੋਂ ਅੰਦੋਲਨ ਚਲਾ ਰਹੇ ਹਨ।


ਰਿਹਾਨਾ, ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ, ਗ੍ਰੇਟਾ ਥਨਬਰਗ ਅਤੇ ਕਈਂ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਇੰਟਰਨੈਟ ਉਤੇ ਸੀਐਨਐਨ ਦੀ ਇਕ ਕਹਾਣੀ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ, ਜੋ ਕਿ ਵਿਰੋਧ ਸਥਾਨਾਂ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਹੋਰ ਕਦਮਾਂ ਦੇ ਨੇੜੇ ਤੋਂ ਮੁਅੱਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ, “ਸਾਨੂੰ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਕਿਸਾਨ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ਼ ਇੰਟਰਨੈਟ ਬੰਦ ਕਰਨ ਤੇ ਤੈਨਾਤ ਕੀਤੇ ਅਰਧ ਸੈਨਿਕ ਬਲਾਂ ਤੋਂ ਨਾਰਾਜ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।”

About admin

Check Also

ਵੀਡੀਉ – ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਬਰਫੀਲੇ ਤੂਫਾਨ ਨਾਲ 21 ਮੌਤਾਂ

-ਵੈਨਕੂਵਰ-ਟਰਾਂਟੋ ‘ਚ ਘਰਾਂ ਦੀ ਮਾਰਕੀਟ ਬਹੁਤੀ ਤੱਤੀ -ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਬਰਫੀਲੇ ਤੂਫਾਨ ਨਾਲ 21 ਮੌਤਾਂ -ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ …

%d bloggers like this: