Breaking News
Home / ਪੰਜਾਬ / ਪਟਿਆਲਾ – ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਾ ਨੇਤਾ ਚਲਾਉਂਦਾ ਸੀ ਦੇ ਹ ਵਪਾਰ ਅਤੇ ਜੂਏ ਦਾ ਅੱਡਾ

ਪਟਿਆਲਾ – ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਾ ਨੇਤਾ ਚਲਾਉਂਦਾ ਸੀ ਦੇ ਹ ਵਪਾਰ ਅਤੇ ਜੂਏ ਦਾ ਅੱਡਾ

ਬਨੂੜ ਵਿਚ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ਤੇ ਚੱਲਦੇ ਜੂਏਖਾਨੇ ਅਤੇ ਦੇ ਹ ਵਿ ਉ ਪਾ ਰ ਦੇ ਧੰ ਦੇ ਵਿਚ ਕੁਝ ਨਾਮ ਹੁਣ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਰਿਲੀਜ਼ ਕੀਤੇ ਹਨ!
ਪਟਿਆਲਾ ਤੋਂ ਕਾਂਗਰਸੀ ਅਸ਼ਵਨੀ ਕੁਮਾਰ, ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਯੂਥ ਵਿਕਾਸ ਵਿੰਗ ਦਾ ਉਪ ਚੇਅਰਮੈਨ ਵਿਨੋਦ ਅਰੋੜਾ ਕਾਲੂ, ਪਟਿਆਲਾ ਸਬਜ਼ੀ ਮੰਡੀ ਤੋਂ ਵਿਵੇਕ ਮਲਹੋਤਰਾ, ਸ਼ਿਵ ਸੈਨਾ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦਾ ਰਮਨ ਸ਼ਰਮਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ! ਇਹ ਧੰ ਦਾ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਨਾ ਪਤਾ ਹੋਵੇ ਇਹ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ?
ਹਰ ਰੋਜ਼ ਡੇਢ ਤੋਂ 2 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਜੂਆ ਖੇਡਿਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ ਪਰ ਸ਼ਾਇਦ ਉਹ ਵੱਡਾ ਨਾਮ ਸਾਹਮਣੇ ਨਾ ਆਵੇ ਜੋ ਕਿ ਇਸ ਦਾ ਕਰਤਾ ਧਰਤਾ ਸੀ!!!!!


ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ : ਪਟਿਆਲਾ ਦੇ ਬਨੂੜ ਦੇ ਇੱਕ ਪੈਲੇਸ ਵਿੱਚ, 10 ਔਰਤਾਂ ਸਣੇ 70 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਜੂਆ ਖੇਡਣਾ ਅਤੇ ਜਿ ਸ ਮ ਫ ਰੋ ਸ਼ੀ ਦੇ ਅੱਡੇ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਸੰਗਠਿਤ ਕ੍ਰਾ ਈ ਮ ਕੰਟਰੋਲ ਯੂਨਿਟ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਸ ਪੈਲੇਸ ਦਾ ਮਾਲਕ ਬਾਹਰਲੇ ਰਾਜਾਂ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਜੂਆ, ਮਨਪਸੰਦ ਖਾਣੇ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਜਿ ਸ ਮ ਫ ਰੋ ਸ਼ੀ ਦਾ ਧੰ ਦਾ ਕਰਵਾਉਂਦਾ ਸੀ। ਐਸਪੀ ਜਸਕੀਰਤ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਔਰਤਾਂ ਕਿੱਥੋਂ ਆਈਆਂ ਹਨ, ਇਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਅਜੇ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਰੂਸ, ਨਾਗਾਲੈਂਡ ਅਤੇ ਨੇਪਾਲ ਤੋਂ ਪੰਜਾਬ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਜਾਂਚ ਟੀਮ ਵਿੱਚ ਤਕਰੀਬਨ 40 ਅਧਿਕਾਰੀ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਕਰਮਚਾਰੀ ਹਨ। ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਵਿੱਚ ਡੀਐਸਪੀ ਗੰਭੀਰ ਕੁਮਾਰ, ਡੀਐਸਪੀ ਰਾਜਪੁਰਾ ਗੁਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਰਾਜਪੁਰਾ ਸਿਟੀ ਥਾਣੇ ਦੇ ਇੰਚਾਰਜ ਗੁਰੂਪ੍ਰਤਾਪ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਐਸਆਈ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਸ਼ਰਮਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਇਹ ਪੈਲੇਸ ਬਨੂੜ ਥਾਣੇ ਤੋਂ ਤਕਰੀਬਨ ਡੇਢ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਦੂਰੀ ‘ਤੇ ਹੈ, ਇਹ ਗੋ ਰ ਖ ਧੰ ਦਾ ਹਫਤੇ ਵਿਚ 3 ਦਿਨ ਚਲਦਾ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਮੇਨ ਚੌਂਕ ਉੱਤੇ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਰਾਤ ਵੇਲੇ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਨਾਕਾ ਲੱਗਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਪੈਲੇਸ ਪੁਲਿਸ ਨਾਕੇ ਤੋਂ 500 ਮੀਟਰ ਦੀ ਦੂਰੀ ‘ਤੇ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਕੰਮਕਾਜ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਕਰਨੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਹਨ।

ਛਾ ਪੇ ਮਾ ਰੀ ਦੌਰਾਨ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਜੂਆ ਖੇਡਣ ਤੋਂ 8-8 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਵੀ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਪੂਰੇ ਰਿਕਾਰਡ ਨੂੰ ਸੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਸਦੀ ਬਾਰੀਕੀ ਨਾਲ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਰਿਕਾਰਡ ਵਿਚ ਅੱਠ-ਅੱਠ ਕਰੋੜ, ਇਕ 7 ਕਰੋੜ, ਇਕ 5 ਕਰੋੜ ਅਤੇ 2 ਤੋਂ 2.5 ਕਰੋੜ ਦੀਆਂ ਹੋਰ ਐਂਟਰੀਆਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਰਿੰਕੂ ਮਹਿਤਾ ਨਾਮਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਵੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਵਿਅਕਤੀ ਵੱਡੇ ਸਿਆਸਤਦਾਨਾਂ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਜ਼ੀਰਕਪੁਰ ਅਤੇ ਰਾਜਪੁਰਾ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦਾ ਖੇਤਰ ਸੱਟੇਬਾਜ਼ੀ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਦਾ ਕੇਂਦਰ ਬਣਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ. ਇੱਥੇ ਮੈਚਾਂ ‘ਤੇ ਸੱਟੇਬਾਜ਼ੀ, ਜੂਆ ਖੇਡਣਾ ਅਤੇ ਜੂਆ ਖੇਡਣਾ ਆਦਿ’ ਤੇ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਨਿਰੰਤਰ ਵੱਧ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

About admin

Check Also

ਲਾਲ ਲੀਰਾਂ: ਏਕਤਾ ਨੂੰ ਤਾਰ-ਤਾਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਇਹ ਲੋਕ ਕਿਸਾਨ ਸੰਘਰਸ਼ ਦੇ ਮੋਦੀ ਵਾਂਗ ਹੀ ਵੈਰੀ ਹਨ

ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਦੀ ਸਟੇਜ ਤੋਂ ਏਕਤਾ ਦੇ ਲੀੜੇ ਪਾੜੇ ਗਏ .. ਮਹਿਰਾਜ ਦੇ ਇੱਕਠ …

%d bloggers like this: