Breaking News
Home / ਪੰਜਾਬ / ਢੱਡਰੀਵਾਲੇ ਤੇ ਬਾਸੀ ਦੀ ਸ਼ਬਦੀ ਜੰ ਗ – ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਦੀਆਂ ਵੀਡਿਉ ਦੇਖ ਦੇਖ ਤੁਸੀਂ ਹੱਸੀ ਜਾਣਾ

ਢੱਡਰੀਵਾਲੇ ਤੇ ਬਾਸੀ ਦੀ ਸ਼ਬਦੀ ਜੰ ਗ – ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਦੀਆਂ ਵੀਡਿਉ ਦੇਖ ਦੇਖ ਤੁਸੀਂ ਹੱਸੀ ਜਾਣਾ

ਮਾਹਰਾਜ ਦੇ ਰੰਗ – ਕੱਲ੍ਹ ਤਕ ਢੱਡਰੀਆਂਵਾਲਾ ਜੀਹਦੀ ਮਰਜ਼ੀ ਪੱਗ ਨੂੰ ਪੁਜਾਰੀ ਕਹਿ ਕੇ ਹੱਥ ਪਾ ਲੈਂਦਾ ਸੀ ਕਦੇ ਕਿਸੇ ਨੇ ਸੋਚਿਆ ਸੀ ਕਿ ਇਹਦਾ ਕਿਸ “ਬੰਦੇ” ਨਾਲ ਪੇਚਾ ਪੈਣਾ ਸੀ । ਇਹੀ ਢੱਡਰੀਆਂਵਾਲਾ, ਗੁਰੂ ਦਾ ਬਣ ਕੇ ਰਹਿੰਦਾ ਤੇ ਬਾਸੀ ਦੀ ਕੀ ਜੁਅਰਤ ਸੀ । ਪਰ ਲਿਖੀ ਏਦਾਂ ਸੀ ਹੋ ਕੇ ਰਹਿਣੀ ਸੀ ।

ਮੈਨੂੰ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਵਾਸਤੇ 700 ਬੰਦੇਆਂ ਦੀ ਸਿਕਿੳਰਟੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਕਿਉਕਿ ਉਹ ਬੰਦੇ ਵੀ ਉਥੇ ਹਨ ਜਿਹੜੇ ਮੈਨੂੰ ਮਿਰਚਾਂ ਵਾਲੀ ਬੋਰੀ ‘ਚ ਪਾਕੇ ਕੁ ਟ ਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹਨ – ਢਡਰੀਆਂਵਾਲਾ

ਜਿਹਨੂੰ ਐਂਕਰ ਤੇ ਪ੍ਰੋਡੂਸਰ ਦਾ ਫਰਕ ਨੀ ਪਤਾ,ਉਹ ਗੁਰਬਾਣੀ ਦੇ ਅਰਥ ਸਹੀ ਕਰੂ..ਢੱਡਰੀਵਾਲੇ ਤੇ ਬਾਸੀ ਦੀ ਸ਼ਬਦੀ ਜੰਗ – ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਦੀਆਂ ਵੀਡਿਉ ਦੇਖ ਦੇਖ ਤੁਸੀਂ ਹੱਸੀ ਜਾਣਾ..ਬਾਸੀ ਕਹਿੰਦਾ- ਪੁੱਠਾ ਪੰਗਾ ਲੈ ਲਿਆ ਜੱਟੀਏ ….ਹੱਸ ਲਉ ਭਾਈ ਗੱਲਾ ਸੁਣ ਕੇ ਦੋਵਾਂ ਦੀਆਂ

“ਕਬੀਰ ਸਾਚਾ ਸਤਿਗੁਰੁ ਕਿਆ ਕਰੈ ਜਉ ਸਿਖਾ ਮਹਿ ਚੂਕ ॥”
ਢੰਡਰੀਆਂਵਾਲੇ ਨੇ ਆਪਣੇ 05 ਸਤੰਬਰ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ’ਚ ਕਈ ਬੇਤੁਕੇ ਦਾਅਵੇ ਕਰਕੇ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਦੈਵੀ ਸੁਹਜ ਤੇ ਸ਼ੱਕ ਖੜਾ ਕੀਤਾ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਧਰਮ ਬੰਦੇ ਨੂੰ ਵਧੀਆ ਨਹੀਂ ਬਣਾ ਸਕਦਾ। ਗੁਰੂ ਮਹਾਰਾਜ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਕੋਈ ਫਾਰਮੂਲਾ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਗੁਰੂ ਗੋਬਿੰਦ ਸਿੰਘ ਮਹਾਰਾਜ ਵੱਲੋਂ ਚਿੜੀਆਂ ਤੋਂ ਬਾਜ਼ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਤੇ ਇਤਰਾਜ਼ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਆਖਿਆ ਕਿ ਗੁਰੂ ਮਹਾਰਾਜ ਨੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਬਹਾਦਰ ਨਹੀੰ ਬਣਾਇਆ। ਇਸ ਤਰਾਂ ਕੋਈ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਬਹਾਦਰ ਨਹੀਂ ਬਣਾ ਸਕਦਾ, ਇਸ ਦਾ ਕੋਈ ਫਾਰਮੂਲਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਸਗੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਹੀ ਬਹਾਦਰ ਲੋਕ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬ ਕੋਲ ਇੱਕਠੇ ਹੋ ਗਏ ਸਨ। ਢੰਡਰੀਆਂਵਾਲੇ ਨੇ ਗੁਰੂ ਤੇ ਸ਼ੰਕਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਜੇ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਬਹਾਦਰ ਜਾਂ ਚੰਗਾ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਕੋਈ ਫਾਰਮੂਲਾ ਹੁੰਦਾ ਤਾਂ ਪ੍ਰਥੀ ਚੰਦ, ਸ਼੍ਰੀ ਚੰਦ ਤੇ ਰਾਮ ਰਾਏ ਨੇ ਬਣ ਜਾਣਾ ਸੀ।

ਫਿਰ ਮੈਂ ਭਾਈ ਲਾਲ ਸਿੰਘ ਦੀ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਸੁਣੀ ਜਿਹੜੇ 28 ਸਾਲ ਜੇਲ ਕੱਟ ਕੇ ਵਾਪਸ ਆਏ ਹਨ। ਉਹ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਤੇ ਹ ਮ ਲੇ ਸਮੇੰ ਕਨੇਡਾ’ਚ ਸਨ। ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਕਨੇਡਾ ਛੱਡ ਕੇ ਪੰਜਾਬ ਆ ਕੇ ਚਾਰ ਸਾਲ ਹ ਥਿ ਆ ਰ ਬੰ ਦ ਸੰਘਰਸ਼ ਲੜਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਪੁਲਿਸ ਹੱਥੋਂ ਫੜੇ ਗਏ। ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਤ ਸ਼ੱ ਦ ਦ ਝੱਲਿਆ, ਜੇਲ’ਚ ਕੋਠੜੀ ਅਤੇ ਡੰਡਾ ਬੇੜੀ ਦੀਆਂ ਸਖ਼ਤ ਸਜਾਵਾਂ ਕੱ ਟੀ ਆਂ। ਏਜੰਸੀਆਂ ਨੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰੀ ਗਵਾਹ ਬਣਨ ਲਈ 2 ਮੀਲੀਅਨ ਡਾਲਰ, ਰਿਹਾਈ ਅਤੇ ਕਨੇਡਾ’ਚ ਪਰਿਵਾਰ ਸਮੇਤ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਦੇ ਲਾਲਚ ਦਿੱਤੇ ਪਰ ਉਹ ਨਾ ਡੋਲੇ। ਉਹਨਾਂ ਆਪਣੇ ਵਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਸਕੂਲ’ਚ ਆਪਣੀ ਜਮਾਤ ਵਿੱਚੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਡਰਪੋਕ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਸੀ। ਉਸ’ਚ ਸੰਘਰਸ਼ ਲੜਨ ਅਤੇ ਐਨਾ ਕੁਝ ਝੱਲਣ ਦਾ ਕੋਈ ਹੌਸਲਾ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਇਹ ਬੱਸ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬ ਦੀ ਕ੍ਰਿਪਾ ਸੀ ਜਿਸ ਨੇ ਉਸ ਤੋਂ ਇਹ ਸਭ ਕੁਝ ਕਰਵਾ ਲਿਆ।

ਢੰਡਾਰੀਆਂਵਾਲੇ ਵਰਗੇ ਅੰ ਨ੍ਹੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਮਰੱਥ ਗੁਰੂ ਦੀ ਅਜ਼ਮਤ, ਗੁਰੂ ਦੀ ਰੱਬੀ ਵਡਿਆਈ, ਗੁਰੂ ਦਾ ਦੈਵੀ ਪ੍ਰਤਾਪ ਨਜ਼ਰ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦਾ। ਜਿਹੜੇ ਗੁਰੂ ਨੂੰ ਗੁਰੂ ਮੰਨਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰੀ ਹਨ। ਕਬੀਰ ਜੀ ਦੀ ਉਪਰੋਕਤ ਪੰਕਤੀ ਅਜਿਹੇ ਬੇਵਕੂਫ਼ਾਂ ਲਈ ਹੈ; ਜਦਕਿ ਢੰਡਰੀਆਂਵਾਲਾ ਇਸ ਦੇ ਅਰਥ ਕੱਢ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਗੁਰੂ ਕੁਝ ਕਰ ਹੀ ਨਹੀੰ ਸਕਦਾ। ਇਹ ਆਖ ਰਿਹਾ ਹੈ ਗੁਰੂ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਦਾ ਕੋਈ ਫਾਰਮੂਲਾ ਨਹੀੰ। ਇਸ ਮੰਦਬੁੱਧੀ ਨੂੰ ਲੋਕ ਪ੍ਰਚਾਰਕ ਆਖਦੇ ਹਨ ਇਹ ਭੋਲੇਭਾਲੇ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਮਨਾਂ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬ ਪ੍ਰਤਾਪ ਫਿੱਕਾ ਪਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਮੈਂ ਹੈਰਾਨ ਆਂ ਇਸ ਕਾਕੇ ਤੋਂ,,, ਸਕਿਊਰਟੀ ਫਾਰ ਵੱਟ? ਰਣਜੀਤ ਤੈਨੂੰ ਬੇਟਾ ਸਕਿਊਰਟੀ ਕਾਹਦੇ ਵਾਸਤੇ ਚਾਹੀਦੀ ਆ? ਆਈ ਐਮ ਟੈਲਿੰਗ ਯੂ ਬੀਬਾ,,, ਬੇਟਾ,,, ਲੋਕ ਤੈਨੂੰ ਲਾਹਣਤਾਂ ਪਾਉਣਗੇ ਅੱਜ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਈ,,,, ਮੈਂ ਹੈਰਾਨ ਆਂ ਇਸ ਕਾਕੇ ਤੋਂ,,, -ਜੋਗਿੰਦਰ ਬਾਸੀ (ਵਿਵਾਦਤ ਰੇਡੀਓ ਪੇਸ਼ਕਾਰ ਦੀਆਂ ਵਿਵਾਦਤ ਪ੍ਰਚਾਰਕ ਤੇ ਵਿਵਾਦਤ ਟਿੱਪਣੀਆਂ)

About admin

Check Also

ਬੇਅਦਬੀ ਅਤੇ ਚਿੱਟੇ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ’ਤੇ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਸਰਕਾਰ ਘੇਰੀ

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ- ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਪੰਜਾਬ ਦੀ …

%d bloggers like this: