ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦੋਲਨ ਕਰਕੇ ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀਆਂ ਮਿਉਂਸਪਲ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਲਗਿਆ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ

ਇੱਕ ਹਫਤੇ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ਨੇੜੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਇਕਜੁੱਟ ਹੋ ਕੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਾਂ ਦੌਰਾਨ ਸੱਤਾਧਾਰੀ ਭਾਜਪਾ-ਜੇਜੇਪੀ ਗਠਜੋੜ ਨੂੰ ਹਰਿਆਣਾ ਮਿਉਂਸਪਲ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਝਟਕਾ ਲੱਗਿਆ ਹੈ। ਸੱਤਾਧਾਰੀ ਗੱਠਜੋੜ ਸੋਨੀਪਤ ਅਤੇ ਅੰਬਾਲਾ ਵਿੱਚ ਮੇਅਰ ਦਾ ਅਹੁਦਾ ਗੁਆ ਬੈਠਾ ਹੈ। ਸੂਬਾ ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਇੱਕ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਇਹ ਚੋਣ ਮਾਣ ਦੀ ਲੜਾਈ ਮੰਨੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ।

ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੁਸ਼ਯੰਤ ਚੌਟਾਲਾ ਦੀ ਜਨਨਾਇਕ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਆਪਣੇ ਸਥਾਨਕ ਗੜ੍ਹ, ਉਕਲਾਣਾ ਵਿਚ ਹਿਸਾਰ ਅਤੇ ਰੇਵਾੜੀ ਦੇ ਧਾਰੂਹੇਰਾ ਵਿਚ ਹੋਈ ਇਸ ਸਥਾਨਕ ਨਾਗਰਿਕ ਚੋਣ ਵਿਚ ਹਾਰ ਗਈ ਹੈ। ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਅੰਬਾਲਾ, ਪੰਚਕੁਲਾ, ਸੋਨੀਪਤ, ਰੇਵਾੜੀ ਦੇ ਧਾਰੂਹੇਰਾ ਅਤੇ ਰੋਹਤਕ ਵਿੱਚ ਸਾਂਪਲਾ ਅਤੇ ਹਿਸਾਰ ਵਿੱਚ ਉਕਲਾਣਾ ਵਿੱਚ ਸਥਾਨਕ ਚੋਣਾਂ ਹੋਈਆਂ। ਵੋਟਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਸਵੇਰੇ 8 ਵਜੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ।

ਸੋਨੀਪਤ ਵਿਚ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ 14 ਹਜ਼ਾਰ ਵੋਟਾਂ ਦੇ ਫ਼ਰਕ ਨਾਲ ਜਿੱਤੀ। ਨਿਖਿਲ ਮਦਾਨ ਸੋਨੀਪਤ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਮੇਅਰ ਹੋਣਗੇ। ਵਿਰੋਧੀ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਨਵੇਂ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਗੁੱਸੇ ਕਾਰਨ ਭਾਜਪਾ ਹਾਰੀ ਹੈ।

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਸਥਾਨਕ ਸੰਸਥਾ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਪੰਚਕੂਲਾ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੇ ਮੇਅਰ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਲਈ ਹੋਈ ਚੋਣ ਵਿੱਚ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਜਿੱਤ ਮਿਲੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਰੇਵਾੜੀ ਮਿਉਂਸਪਲ ਕੌਂਸਲ ਦੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਦਾ ਅਹੁਦਾ ਵੀ ਜਿੱਤਿਆ ਹੈ। ਅੰਬਾਲਾ ਵਿੱਚ ਹਰਿਆਣਾ ਜਨ ਚੇਤਨਾ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਜੇਤੂ ਰਹੇ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਤਿੰਨ ਸੁਤੰਤਰ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੇ ਸਾਂਪਲਾ, ਧਾਰੂਹੇਰਾ ਅਤੇ ਉਕਲਾਣਾ ਦੀਆਂ ਮਿਉਂਸਪੈਲਟੀ ਦੀਆਂ ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ ਚੋਣਾਂ ਜਿੱਤੀਆਂ ਹਨ।

ਰੋਹਤਕ ਵਿੱਚ ਸਾਂਪਲਾ ਨਗਰ ਪਾਲਿਕਾ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਆਜ਼ਾਦ ਉਮੀਦਵਾਰ ਪੂਜਾ ਨੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਲਈ ਭਾਜਪਾ ਉਮੀਦਵਾਰ ਸੋਨੂੰ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ। ਆਜ਼ਾਦ ਉਮੀਦਵਾਰ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਦਾ ਵਰਕਰ ਹੈ, ਪਰ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਇੱਥੇ ਚੋਣ ਨਿਸ਼ਾਨ ‘ਤੇ ਨਹੀਂ ਲੜੀ। ਜਦੋਂ ਕਿ, ਉਕਲਾਣਾ ਵਿੱਚ ਨਗਰ ਪਾਲਿਕਾ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਲਈ ਸੁਤੰਤਰ ਸੁਸ਼ੀਲ ਸਾਹੂ ਜੇਤੂ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਸਨੇ ਜੇਜੇਪੀ-ਭਾਜਪਾ ਉਮੀਦਵਾਰ ਮਹਿੰਦਰ ਸੋਨੀ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ।

ਪੰਚਕੂਲਾ ਨਗਰ ਨਿਗਮ – ਮੇਅਰ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ‘ਤੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਕੁਲਭੂਸ਼ਣ ਗੋਇਲ ਜੇਤੂ ਰਹੇ..ਸੋਨੀਪਤ ਨਗਰ ਨਿਗਮ – ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਨਿਖਿਲ ਮਦਾਨ ਨੇ ਮੇਅਰ ਦਾ ਅਹੁਦਾ ਜਿੱਤਿਆ..ਅੰਬਾਲਾ ਨਰਗ਼ ਨਿਗਮ – ਹਰਿਆਣਾ ਜਨ ਚੇਤਨਾ ਪਾਰਟੀ ਸ਼ਕਤੀ ਰਾਣੀ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਮੇਅਰ ਦਾ ਅਹੁਦਾ ਜਿੱਤਿਆ..ਉਕਲਾਣਾ ਮਿਉਂਸਪੈਲਿਟੀ – ਸੁਤੰਤਰ ਸੁਸ਼ੀਲ ਕੁਮਾਰ ਸਾਹੂ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ‘ਤੇ ਜਿੱਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ..ਧਾਰੂਹੇੜਾ ਨਗਰ ਪਾਲਿਕਾ- ਆਜ਼ਾਦ ਉਮੀਦਵਾਰ ਕੰਵਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ‘ਤੇ ਜਿੱਤ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ..ਸਾਂਪਲਾ ਮਿਉਂਸਪੈਲਿਟੀ – ਸੁਤੰਤਰ ਪੂਜਾ ਨੂੰ ਚੇਅਰਪਰਸਨ ਵਜੋਂ ਜਿੱਤਿਆ..ਰੇਵਾੜੀ ਨਗਰ ਕੌਂਸਲ – ਪ੍ਰਧਾਨ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ‘ਤੇ ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਪੂਨਮ ਯਾਦਵ ਜਿੱਤੀ