ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਉ- ਐਸਵਾਈਐਲ ਲਈ ਵਰਤ ’ਤੇ ਬੈਠਾ ਭਾਜਪਾ ਆਗੂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਭਜਾਇਆ, ਪੁੱਟੇ ਟੈਂਟ

ਹਰਿਆਣੇ ਦੇ ਫਤਿਆਬਾਦ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਧੰਨਵਾਦ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਨ ਲਈ ਅਤੇ ਐਸਵਾਈਐਲ ਲਈ ਪਪੀਹਾ ਪਾਰਕ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਇੱਕ ਵਰਤ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ। ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਇਸ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਤੰਬੂ ਉਖਾੜ ਸੁੱਟੇ। ਇਥੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਐਸਪੀ ਖ਼ੁਦ ਵੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੇ। ਗੁੱਸੇ ਵਿੱਚ ਆਏ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਭਾਜਪਾ ਆਗੂਆਂ ਨੂੰ ਭਜਾ ਦਿੱਤਾ। ਉਸੇ ਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਬਲਦੇਵ ਸਿੰਘ ਗਰੋਹਾ ਦੀ ਪੱਗ ਵੀ ਖੁੱਲ੍ਹ ਗਈ।

ਫਤਿਆਬਾਦ ਵਿੱਚ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਵਰਤ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲਦੇ ਹੀ ਕਿਸਾਨ ਸਵੇਰੇ ਸਾਢੇ 10 ਵਜੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ। ਜਦੋਂ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਬੈਰੀਕੇਡ ਲਗਾ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਬੈਰੀਕੇਡਾਂ ਨੂੰ ਤੋੜ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਵਰਤ ਵਾਲੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰਕੇ ਤੰਬੂਆਂ ਨੂੰ ਪੁੱਟ ਸੁੱਟਿਆ। ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਡੇਢ ਘੰਟੇ ਵਿੱਚ ਸਿਮਟ ਕੇ ਰਹਿ ਗਿਆ।

ਤਕਰੀਬਨ ਇੱਕ ਘੰਟੇ ਤੱਕ ਕਿਸਾਨ ਭਾਜਪਾ ਆਗੂਆਂ ਨੂੰ ਘੇਰ ਕੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦੇ ਰਹੇ। ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਆਗੂਆਂ ਨੂੰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਖੂਬ ਸੁਣਾਇਆ। ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਬੇਕਾਬੂ ਦੇਖਦਿਆਂ ਐਸ.ਪੀ. ਰਾਜੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਸੂਚਨਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ। ਉਸਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਉਥੋਂ ਹਟਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ। ਜਦੋਂ ਕਿਸਾਨ ਸਹਿਮਤ ਨਹੀਂ ਹੋਏ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਭਾਜਪਾ ਆਗੂਆਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਥੋਂ ਕੱਢਵਾਇਆ।

ਗੁੱਸੇ ਵਿੱਚ ਆਏ ਕਿਸਾਨ ਵੀ ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਗਲੀਆਂ ਵਿੱਚ ਭੱਜੇ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਬਲਦੇਵ ਸਿੰਘ ਗਰੋਹ ਦੀ ਪੱਗ ਵੀ ਖੁੱਲ੍ਹ ਗਈ। ਦੁਪਹਿਰ 12 ਵਜੇ ਸਿਰਫ ਵਰਤ ਵਾਲੇ ਸਥਾਨ ’ਤੇ ਹੀ ਕਿਸਾਨ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤੇ। ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦੌਰਾਨ ਸਥਿਤੀ ਬੇਕਾਬੂ ਹੋ ਗਈ। ਇਥੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਐਸਪੀ ਖ਼ੁਦ ਵੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੀ। ਇਕ ਘੰਟਾ ਪਪੀਹਾ ਪਾਰਕ ਅੱਗੇ ਸਥਿਤੀ ਤਣਾਅਪੂਰਨ ਬਣੀ ਰਹੀ। ਐਸਪੀ ਨੇ ਕੁਝ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਕਾਰ ਵਿਚ ਬਿਠਾ ਕੇ ਉਥੋਂ ਭਜਾ ਦਿੱਤਾ।


ਇਸ ਵਰਤ ਦੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਸੁਨੀਤਾ ਦੁੱਗਲ, ਫਤਿਹਾਬਾਦ ਤੋਂ ਵਿਧਾਇਕ ਦੁੜਾਰਾਮ, ਰਤੀਆ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ ਲਕਸ਼ਮਣ ਨਾਪਾ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸਾਬਕਾ ਵਿਧਾਇਕ ਵੀ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਨ। ਪਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕੋਈ ਵੀ ਵੱਡਾ ਆਗੂ ਨਹੀਂ ਆਇਆ। ਸਿਰਫ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹੀ 40 ਤੋਂ 50 ਵਰਕਰਾਂ ਨਾਲ ਬੈਠੇ ਸਨ।