Breaking News
Home / ਦੇਸ਼ / ਚੱਲਦੀ ਬੱਸ ਦੇ ਆਰ-ਪਾਰ ਹੋਇਆ 80 ਫੁੱਟ ਲੰਬਾ ਪਾਈਪ, ਦੋ ਦੀ ਮੌਤ

ਚੱਲਦੀ ਬੱਸ ਦੇ ਆਰ-ਪਾਰ ਹੋਇਆ 80 ਫੁੱਟ ਲੰਬਾ ਪਾਈਪ, ਦੋ ਦੀ ਮੌਤ

ਪਾਲੀ: ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਪਾਲੀ ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਸਾਂਡੇਰਾਓ ਥਾਣਾ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਇਕ ਦਰਦਨਾਕ ਹਾਦਸੇ ਵਿਚ ਇਕ ਔਰਤ ਸਮੇਤ ਦੋ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਅਤੇ ਇਕ ਦਰਜਨ ਗੰਭੀਰ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਏ। ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਫੋਰਲੇਨ ‘ਤੇ ਵਾਪਰਿਆ। ਉਥੇ ਪਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਗੈਸ ਪਾਈਪ ਲਾਈਨ ਦਾ 80 ਫੁੱਟ ਲੰਬਾ ਪਾਈਪ ਹਾਈਡ੍ਰੌਲਿਕ ਮਸ਼ੀਨ ਦੇ ਸੰਚਾਲਕ ਦੀ ਅਣਗਹਿਲੀ ਕਾਰਨ ਬੱਸ ਦੇ ਆਰ-ਪਾਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਕ ਯਾਤਰੀ ਦੀ ਗਰਦਨ ਵੱਢੀ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਇਕ ਯਾਤਰੀ ਦਾ ਸਿਰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਫਟ ਗਿਆ ਸੀ। ਹਾਦਸੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਫੜਾ-ਦਫੜੀ ਮੱਚ ਗਈ। ਹਾਦਸੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੱਸ ਦੀ ਹਾਲਤ ਵੇਖ ਕੇ ਹਰ ਕੋਈ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਗਿਆ।

ਪੁਲਿਸ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਸਾਂਡੇਰਾਓ ਪਾਲੀ ਵੱਲ ਤਿੰਨ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪਹਿਲਾਂ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਫੋਰਲੇਨ ਹਾਈਵੇਅ ਨੇੜੇ ਜ਼ਮੀਨਦੋਜ਼ ਗੈਸ ਪਾਈਪ ਲਾਈਨ ਪਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਮਾਰਵਾੜ ਜੰਕਸ਼ਨ ਤੋਂ ਪੂਨਾ ਲਈ ਇੱਕ ਨਿਜੀ ਯਾਤਰਾ ਬੱਸ ਮੰਗਲਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਕਰੀਬ 4 ਵਜੇ ਇਸ ਹਾਈਵੇ ਤੇ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਹਾਈਡ੍ਰੌਲਿਕ ਮਸ਼ੀਨ ਦਾ ਸੰਚਾਲਕ ਲਗਭਗ 80 ਫੁੱਟ ਲੰਬਾ ਇੱਕ ਪਾਈਪ ਲੈ ਕੇ ਆਇਆ, ਬਿਨਾਂ ਇੱਧਰ-ਉਧਰ ਦੇਖ ਕੇ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਨਾਲ ਮਸ਼ੀਨ ਨੂੰ ਫੋਰਲੇਨ ‘ਤੇ ਲੈ ਆਇਆ।

ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਪਾਈਪ ਉੱਥੋਂ ਲੰਘ ਰਹੀ ਨਿੱਜੀ ਟਰੈਵਲ ਬੱਸ ਦੀ ਖਿੜਕੀ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਗਈ। ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਉਸਨੇ ਬੱਸ ਵਿੱਚ ਪਾੜ ਪਾ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਬੱਸ ਵਿੱਚ ਸਵਾਰ ਮੁਸਾਫਰਾਂ ਵਿੱਚ ਹਫੜਾ-ਦਫੜੀ ਮਚ ਗਈ। ਬੱਸ ਵਿਚ ਸਵਾਰ ਭੰਵਰਲਾਲ ਪ੍ਰਜਾਪਤ ਅਤੇ ਮੇਨਾ ਦੇਵੀ ਦੇਵਾਸੀ ਦੀ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਹੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਈਸਾਲੀ ਪਿੰਡ ਦੇ ਵਸਨੀਕ ਸਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇਕ ਦਰਜਨ ਦੇ ਕਰੀਬ ਯਾਤਰੀ ਗੰਭੀਰ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਏ। ਹਾਦਸੇ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ‘ਤੇ ਸੰਡੇਰਾਓ ਥਾਨਾ ਅਧਿਕਾਰੀ ਧੌਲਾਰਾਮ ਪਰਿਹਾਰ ਪੁਲਿਸ ਟੀਮ ਦੇ ਨਾਲ ਮੌਕੇ’ ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ ਅਤੇ ਮ੍ਰਿਤਕਾਂ ਅਤੇ ਜ਼ਖਮੀਆਂ ਨੂੰ ਸਥਾਨਕ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਸਿਹਤ ਕੇਂਦਰ ਪਹੁੰਚਾਇਆ। ਹਾਦਸੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਾਫੀ ਜਾਮ ਹੋ ਗਿਆ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਬਹੁਤ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਨਾਲ ਇਸ ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹਿਆ।

About admin

Check Also

ਵੈਕਸੀਨ ਲਵਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਕੁੰਭ ਮੇਲੇ ਤੋਂ ਪਰਤੇ ਨਰਸਿੰਘ ਮੰਦਰ ਦੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਮਹਾਮੰਡਲੇਸ਼ਵਰ ਦੀ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਮੌਤ

ਭੋਪਾਲ – ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਕਹਿਰ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਜਬਲਪੁਰ ਵਿੱਚ …

%d bloggers like this: