213 ਕਰੋੜ ਦੀ ਲਾਗਤ ਨਾਲ ਬਣੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੇ ਨਵੇਂ ਘਰ, PM ਮੋਦੀ ਕਰਨਗੇ ਉਦਘਾਟਨ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਦੇਸ਼ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਬੀਡੀ ਮਾਰਗ ‘ਤੇ ਗੰਗਾ ਯਮੁਨਾ ਸਰਸਵਤੀ ਦੇ ਨਾਮ’ ਤੇ ਤਿੰਨ ਟਾਵਰ ਬਣਾਏ ਗਏ ਹਨ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੇ 76 ਘਰ ਬਣਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੇ ਇਸ ਨਵੇਂ ਆਵਾਸ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਅੱਜ 23 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਕਰਨਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਨੌਰਥ ਐਵੀਨਿਊ ਵਿਖੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰਾਂ ਲਈ ਦੁਪਹਿਰ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਵੀ ਕੀਤਾ ਸੀ।

21 ਫਲੈਟਾਂ ਲਈ 213 ਕਰੋੜ ਦਾ ਬਜਟ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ

ਐਮ.ਪੀ. ਦੇ ਫਲੈਟ ਵਿਚ 4 ਬੈੱਡਰੂਮਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਦਫਤਰ ਵੱਖਰੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਨਾਲ, ਉਸਦੇ ਦੋ ਸਟਾਫ ਲਈ ਵੱਖਰਾ ਸਟਾਫ ਕੁਆਟਰ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਚ ਦੋ ਬਾਲਕੋਨੀ, ਦੋ ਹਾਲ 4 ਟਾਇਲਟ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੇ ਘਰ ਵੱਖਰੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੂਜਾ ਘਰ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਲੋਕ ਸਭਾ ਸਪੀਕਰ ਓਮ ਬਿਰਲਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 76 ਫਲੈਟ ਬਣਾਉਣ ਲਈ 218 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਲਾਗਤ ਆਈ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਵਿਚ 30 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਬਚਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਇਹ ਸਾਰੇ ਘਰ ਹਰੀ ਇਮਾਰਤ ਦੀ ਧਾਰਣਾ ‘ਤੇ ਅਧਾਰਤ ਹਨ। ਹਰ ਟਾਵਰ ਵਿਚ ਚਾਰ ਐਲੀਵੇਟਰ ਲਗਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਦੋਵੇਂ ਪਾਸੇ ਪੌੜੀਆਂ ਵੀ ਬਣੀਆਂ ਹਨ। ਗੰਗਾ ਯਮੁਨਾ ਸਰਸਵਤੀ ਦੇ ਨਾਮ ਤੇ ਬਣੇ ਇਹ ਤਿੰਨ ਟਾਵਰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨਾਲ ਭਰੇ ਹੋਏ ਹਨ।

ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਕੈਮਰੇ ਵੀ ਹਰ ਜਗ੍ਹਾ ਲਗਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਅੱਗ ਦੀ ਰੋਕਥਾਮ ਲਈ ਵੀ ਸਾਰੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਸੀਪੀਡਬਲਯੂਡੀ ਨੇ ਇਹ ਬਣਾਇਆ ਹੈ, ਹਰੇਕ ਟਾਵਰ ਦੇ ਉਪਰ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਹਰੇਕ ਟਾਵਰ ਦੇ ਬੇਸਮੈਂਟ ਅਤੇ ਗਰਾਉਂਡ ਫਲੋਰ ‘ਤੇ ਪਾਰਕਿੰਗ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਹਰੇਕ ਫਲੈਟ ਵਿੱਚ ਪੱਖਾ ਏ.ਸੀ ਸੋਲਰ ਲੈਂਪ ਹਨ ਅਤੇ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਜਾਏ ਗਏ ਮਾਡਿਊਲਰ ਰਸੋਈ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ।