ਇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ, ਸਾਰਾ ਪਿੰਡ ਕੋਰੋਨਾ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ

ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਲਾਹੌਲ-ਸਪੀਤੀ ਦੇ ਥੋਰੰਗ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਪੂਰਾ ਪਿੰਡ ਕੋਰੋਨਾ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਹੋ ਗਿਆ। ਜਿਹੜਾ ਵਿਅਕਤੀ ਬਚਿਆ ਉਸਦੀ ਪਤਨੀ ਸਮੇਤ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ 6 ਮੈਂਬਰ ਕੋਰੋਨਾ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਹਨ। ਭੂਸ਼ਣ ਠਾਕੁਰ (52) ਪਿੰਡ ਦਾ ਇਕਲੌਤਾ ਵਿਅਕਤੀ ਹੈ, ਜਿਸਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਛੂਹ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸਕਿਆ। ਭੂਸ਼ਣ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਕੋਰੋਨਾ ਖਿਲਾਫ ਬਚਾਅ ਲਈ ਸਾਰੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਸੀ.ਐੱਮ.ਓ ਲਾਹੌਲ-ਸਪੀਤੀ ਡਾ. ਪਲਜੌਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸ਼ਾਇਦ ਭੂਸ਼ਣ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਰੋਧੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਬਹੁਤ ਮਜ਼ਬੂਤ ਹੈ। ਪਿੰਡ ਦੇ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਆਉਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਭੂਸ਼ਣ ਦਾ ਟੈਸਟ ਨੈਗੇਟਿਵ ਆਉਣਾ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਹੈ।

ਪਿੰਡ ਦੇ ਪੰਜ ਲੋਕ ਪਹਿਲਾਂ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਆਏ ਸਨ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਾਕੀ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਚਾਰ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੀ ਮਰਜ਼ੀ ਨਾਲ ਟੈਸਟ ਕਰਵਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸ ਪਿੰਡ ਵਿਚ ਲਗਭਗ 100 ਲੋਕ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਬਰਫਬਾਰੀ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਇਨ੍ਹੀਂ ਦਿਨੀਂ ਕੁੱਲੂ ਚਲੇ ਗਏ ਹਨ।

ਭੂਸ਼ਣ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੋਂ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਆਏ ਹਨ, ਉਹ ਇੱਕ ਵੱਖਰੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਖੁਦ ਖਾਣਾ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਉਸਨੇ 4 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਨਮੂਨਾ ਵੀ ਲਿਆ ਸੀ। ਰਿਪੋਰਟ ਵਿਚ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਹੋਰ ਮੈਂਬਰ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਹੋ ਗਏ।

ਉਸਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਆਈ। ਉਹ ਨਮੂਨੇ ਦੇਣ ਤੱਕ ਪੂਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਸੀ। ਉਹ ਖ਼ੁਦ ਵੀ ਇਸ ਰਿਪੋਰਟ ਤੋਂ ਹੈਰਾਨ ਹੈ। ਭੂਸ਼ਣ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਨੂੰ ਹਲਕੇ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਨਾ ਲਓ। ਉਹ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਹੀ ਨਿਯਮਤ ਮਾਸਕ ਨਾਲ ਹੱਥਾਂ ਨੂੰ ਸਾਫ ਕਰਨਾ ਨਹੀਂ ਭੁੱਲਦਾ। ਦੂਰੀਆਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਦਾ ਹੈ।

ਥੋਰੰਗ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ 42 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ 41 ਲੋਕ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਕੁਆਰੰਟੀਨ ਪੀਰੀਅਡ ਅਜੇ ਖਤਮ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਅਜੇ ਵੀ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕੋਈ ਵੀ ਮਰੀਜ਼ ਗੰਭੀਰ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਹਰ ਕਿਸੇ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਆਮ ਹੈ। ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨਾਲ ਲਗਾਤਾਰ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਹੈ।