3 ਪਤਨੀਆਂ ਨੇ ਇਕੱਠੇ ਰੱਖਿਆ ਕਰਵਾ ਚੌਥ ਦਾ ਵਰਤ, ਪਤੀ ਨੂੰ ਮੰਨਦੀਆਂ ਬ੍ਰਹਮ ਪੁਰਸ਼

ਚਿੱਤਰਕੂਟ ਕਰਵਾ ਚੌਥ (Karwa Chauth Vrat) ਵਰਤ ਦਾ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ, ਸੁਹਾਗਿਨ ਔਰਤਾਂ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੀ ਲੰਬੀ ਉਮਰ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਲਈ ਵਰਤ ਰੱਖਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਸਾਲ, ਕਰਵਾ ਚੌਥ 4 ਨਵੰਬਰ (ਬੁੱਧਵਾਰ) ਨੂੰ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵੀ ਕਾਫੀ ਤਸਵੀਰਾਂ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਸਰਹੱਦਾਂ ‘ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਚਿੱਤਰਕੂਟ ਦਾ ਇੱਕ ਪਰਿਵਾਰ ਕਾਫ਼ੀ ਚਰਚਾ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਇਥੇ ਇਕ ਪਤੀ ਦੀਆਂ ਤਿੰਨ ਪਤਨੀਆਂ ਨੇ ਇਕੱਠੇ ਹੀ ਕਰਵਾ ਚੌਥ ਨਾਲ ਆਪਣਾ ਵਰਤ ਤੋੜ ਦਿੱਤਾ। ਜਿਸ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵੀ ਚਰਚਾ’ ਵਿੱਚ ਹੈ।

ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਤਿੰਨੋਂ ਪਤਨੀਆਂ ਇਕੱਠੇ ਰਹਿ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਤਿੰਨੋਂ ਭੈਣਾਂ ਇਕ ਘਰ ਵਿਚ ਇਕੱਠੀਆਂ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਸਥਾਨਕ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਦੇਖਿਆ ਕਿ ਇਕ ਪਤੀ ਦੀਆਂ ਤਿੰਨ ਪਤਨੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਤਿੰਨੋਂ ਇਕ ਦੂਜੇ ਦੇ ਪਿਆਰ ਵਿਚ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਸ਼ੋਭਾ, ਰੀਨਾ ਅਤੇ ਪਿੰਕੀ ਨਾਮ ਦੀਆਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨ ਭੈਣਾਂ ਨੇ ਬੁੰਦੇਲਖੰਡ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਤੋਂ ਪੋਸਟ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਡਿਗਰੀਆਂ ਲਈਆਂ ਹਨ।

ਤਿੰਨਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੇ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਨੂੰ 12 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਪਤੀ ਵਜੋਂ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਪਤਨੀਆਂ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਰਾਜਾ ਦਸ਼ਰਥ ਦਾ ਅਵਤਾਰ ਮੰਨਦੀਆਂ ਹਨ। ਤਿੰਨ ਭੈਣਾਂ ਦੇ ਦੋ ਬੱਚੇ ਹਨ। ਚਿੱਤਰਕੂਟ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀਆਂ ਤਿੰਨ ਅਸਲ ਭੈਣਾਂ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਬ੍ਰਹਮ ਆਦਮੀ ਮੰਨਦੀਆਂ ਹਨ। ਤਿੰਨਾਂ ਪਤਨੀਆਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਮਹਾਕਾਲੀ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਕਤ ਦੇ ਜ਼ੋਰ ‘ਤੇ, ਉਹ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਇਕ ਉਦਾਹਰਣ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਇਕ ਔਰਤ ਚਾਹੇ ਤਾਂ ਇਕ ਆਮ ਆਦਮੀ ਉਹ ਰਾਜਾ ਦਸ਼ਰਥ ਵਰਗਾ ਬਣਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।