ਸਲਮਾਨ ਖਾਨ ਦਾ ਕੇਸ ਲੜਨ ਵਾਲੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਵਕੀਲ ਨੇ 65 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ‘ਚ ਕਰਵਾਇਆ ਦੂਜਾ ਵਿਆਹ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਸਾਲਿਸਿਟਰ ਜਨਰਲ ਅਤੇ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਮਹਿੰਗੇ ਵਕੀਲਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਹਰੀਸ਼ ਸਾਲਵੇ ਦੂਜੀ ਵਾਰ ਵਿਆਹ ਦੇ ਬੰਧਣ ‘ਚ ਬੱਝ ਗਏ ਹਨ। 65 ਸਾਲਾ ਹਰੀਸ਼ ਸਾਲਵੇ ਲੰਡਨ ਵਿਚ ਆਪਣੀ ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਦੋਸਤ ਕੈਰੋਲਿਨ ਬ੍ਰਾਸਾਰਡ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਿਆ। ਸਾਲਵੇ ਨੇ ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ 38 ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਮੀਨਾਕਸ਼ੀ ਸਾਲਵੇ ਨਾਲ ਤਲਾਕ ਲੈ ਲਿਆ ਸੀ। ਹਰੀਸ਼ ਸਾਲਵੇ ਅਤੇ ਮੀਨਾਕਸ਼ੀ ਦੀਆਂ ਦੋ ਬੇਟੀਆਂ ਵੀ ਹਨ। ਵੱਡੀ ਧੀ ਦਾ ਨਾਮ ਸਾਕਸ਼ੀ ਅਤੇ ਛੋਟੀ ਧੀ ਦਾ ਨਾਮ ਸਾਨੀਆ ਹੈ।

ਹਰੀਸ਼ ਸਾਲਵੇ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਕੈਰੋਲੀਨ ਬ੍ਰਾਸਾਰਡ ਦਾ ਵੀ ਇਹ ਦੂਜਾ ਵਿਆਹ ਹੈ। ਕੈਰੋਲੀਨ, 56, ਇੱਕ ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਕਲਾਕਾਰ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਇੱਕ ਧੀ ਵੀ ਹੈ। ਹਰੀਸ਼ ਸਾਲਵੇ ਅਤੇ ਕੈਰੋਲਿਨ ਦਾ ਵਿਆਹ ਲੰਡਨ ਦੇ ਇੱਕ ਚਰਚ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ। ਵਿਆਹ ਦੇ ਛੋਟੇ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿਚ ਸਿਰਫ 15 ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਵਿਅਕਤੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ। ਜਿਸ ਵਿਚ ਦੋਵਾਂ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੇ ਲੋਕ ਅਤੇ ਕੁਝ ਖਾਸ ਦੋਸਤ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ।

ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹਰੀਸ਼ ਸਾਲਵੇ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ‘ਕੈਰੋਲਿਨ ਇਕ ਕਲਾਕਾਰ ਹੈ, ਮੈਂ ਉਸ ਨੂੰ ਇਕ ਆਰਟ ਈਵੈਂਟ ਦੌਰਾਨ ਮਿਲਿਆ ਸੀ। ਮੈਂ ਇਕ ਮਾੜੇ ਦੌਰ ਵਿਚੋਂ ਲੰਘ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਉਹ ਮੇਰਾ ਸਹਾਰਾ ਬਣੀ।

ਸਾਡੇ ਵਿਚਕਾਰ ਥੀਏਟਰ ਅਤੇ ਕਲਾਸੀਕਲ ਸੰਗੀਤ ਬਾਰੇ ਗੱਲਬਾਤ ਹੋਈ। ਸਾਲਵੇ ਨੇ ਦੋ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਈਸਾਈ ਧਰਮ ਬਦਲ ਲਿਆ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਵਿਆਹ ਈਸਾਈ ਧਰਮ ਦੁਆਰਾ ਲੰਡਨ ਦੇ ਇੱਕ ਚਰਚ ਵਿਚ ਰੀਤੀ ਰਿਵਾਜ਼ ਦੁਆਰਾ ਹੋਇਆ।

ਹਰੀਸ਼ ਸਾਲਵੇ ਦਾ ਜਨਮ ਮਰਾਠੀ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਐਨ ਕੇ ਪੀ ਸਾਲਵੇ ਪੇਸ਼ੇ ਦੁਆਰਾ ਇੱਕ ਚਾਰਟਰਡ ਅਕਾਉਂਟੈਂਟ ਸਨ ਅਤੇ ਮਾਂ ਅੰਬ੍ਰਿਤੀ ਸਾਲਵੇ ਇੱਕ ਡਾਕਟਰ ਸੀ ਪਰ ਹਰੀਸ਼ ਸਾਲਵੇ ਨੇ ਪਰਿਵਾਰ ਤੋਂ ਅਲੱਗ ਵਕੀਲ ਬਣਨ ਦੀ ਚੋਣ ਕੀਤੀ। ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਸਾਬਕਾ ਅਟਾਰਨੀ ਜਨਰਲ ਸੋਲੀ ਸਰਾਬਜੀ ਦੇ ਅਧੀਨ ਕੰਮ ਕੀਤਾ।

ਵਕਾਲਤ ਵਿਚ ਉਸ ਦਾ ਕਰੀਅਰ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਰਿਹਾ। ਉਸਨੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਹਾਈ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਕੇਸ ਲੜੇ ਅਤੇ ਜਿੱਤੇ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੁਲਭੂਸ਼ਣ ਜਾਧਵ, ਰਤਨ ਟਾਟਾ-ਸਾਇਰਸ ਮਿਸਰੀ ਵਿਵਾਦ, ਸਲਮਾਨ ਖਾਨ ਦਾ ਹਿੱਟ ਐਂਡ ਰਨ ਕੇਸ, ਵੋਡਾਫੋਨ ਦਾ ਟੈਕਸ ਵਿਵਾਦ ਵਰਗੇ ਵੱਡੇ ਮਾਮਲੇ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਸਾਲਵੇ ਨੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਜੇਲ ਵਿਚ ਬੰਦ ਕੁਲਭੂਸ਼ਣ ਜਾਧਵ ਦਾ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਅਦਾਲਤ ਆਫ ਜਸਟਿਸ ਵਿਚ ਪੱਖ ਰੱਖਣ ਲਈ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਰੁਪਏ ਦੀ ਫੀਸ ਲਈ ਸੀ।

ਹਰੀਸ਼ ਸਾਲਵੇ ਨੂੰ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਅਤੇ ਵੇਲਜ਼ ਦੀਆਂ ਅਦਾਲਤਾਂ ਲਈ ਵੀ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਹਰੀਸ਼ ਸਾਲਵੇ ਨੂੰ ਵੀ ਉਥੋਂ ਦੀ ਮਹਾਰਾਣੀ ਦਾ ਵਕੀਲ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਅਹੁਦਾ ਸਿਰਫ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਕੀਲਾਂ ਲਈ ਉਪਲਬਧ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਵਕਾਲਤ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਹੁਨਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।