‘ਬਹੁਮਤ’ ਨਾਮ ਦੀ ਹੈਕਰ ਜੱਥੇਬੰਦੀ ਵਲੋਂ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਖੇ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਸਿੱਖ ਜੱਥੇਬੰਦੀਆਂ ਦੀ ਜਾਸੂਸੀ

ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਖੇ ਹੈਕਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਸਿੱਖ ਜੱਥੇਬੰਦੀਆਂ ਦੀ ਜਾਸੂਸੀ, ‘ਬਹੁਮਤ’ ਨਾਮ ਦੀ ਹੈਕਰ ਜੱਥੇਬੰਦੀ ਬਾਰੇ ਰਿਪੋਰਟ ਆਈ ਸਾਹਮਣੇ

ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਖੇ ਹੈਕਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਕਿਵੇਂ ਸਿੱਖ ਜੱਥੇਬੰਦੀਆਂ ਦੀ ਜਾਸੂਸੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਕਿਵੇਂ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ਨੂੰ ਹੈਕ ਕਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕੱਢੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਤੇ ਕਿਵੇਂ ਕੁੱਝ ਐਪ ਜ਼ਰੀਏ ਉਨਾਂ ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਇਸ ਬਾਰੇ ਇੱਕ ਰਿਪੋਰਟ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ। ਇਸ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ‘ਬਹੁਮਤ’ ਨਾਮ ਦੀ ਜੱਥੇਬੰਦੀ ਬਾਰੇ ਕਾਫੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ।

ਵਾਟਰਲੂ, ਓਨਟ-ਬੇਸਡ ਬਲੈਕਬੇਰੀ ਦੁਆਰਾ ਇਸ ਹਫ਼ਤੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ‘ਬਹੁਮਤ’ ਨਾਮਕ ਹੈਕਰਾਂ ਦਾ ਇੱਕ ਪਰਛਾਵਿਆਂ ਵਾਲਾ ਕੇਡਰ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਸਾਈਬਰ ਜਾਸੂਸਾਂ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਸੋਫਟਵੇਅਰ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਧੋਖਾਧੜੀ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਾਂ ਅਤੇ ਬਦਨਾਮ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਮੁਹਿੰਮਾਂ ਚਲਾਉਣ ਤੱਕ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

ਕੁਲਤਰਨ ਸਿੰਘ ਪਧਿਆਣਾ