Breaking News
Home / ਪੰਜਾਬ / ਇੰਸ਼ੋਰੈਂਸ ਦੇ ਪੈਸੇ ਲੈਣ ਲਈ ਰਚਿਆ ਮੌਤ ਦਾ ਡਰਾਮਾ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੀਤਾ ਕਾਬੂ

ਇੰਸ਼ੋਰੈਂਸ ਦੇ ਪੈਸੇ ਲੈਣ ਲਈ ਰਚਿਆ ਮੌਤ ਦਾ ਡਰਾਮਾ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕੀਤਾ ਕਾਬੂ

ਹਾਂਸੀ (ਹਰਿਆਣਾ), 10 ਅਕਤੂਬਰ 2020 – ਹਾਂਸੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਵਪਾਰੀ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਮੌਤ ਦਾ ਡਰਾਮਾ ਰਚ ਕੇ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ 1.6 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਬੀਮਾ ਰਾਸ਼ੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋ ਸ਼ ਵਿਚ ਗ੍ਰਿਫ ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਹਾਂਸੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੁੱਖ ਦੋ ਸ਼ੀ ਰਾਮਮੇਹਰ, ਜੋ ਹਿਸਾਰ ਦੇ ਦੱਤਾ ਪਿੰਡ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਸੀ, ਨੇ ਬੀਮਾ ਰਾਸ਼ੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੀ ਮੌਤ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ਤੇ ਬਣਾਈ ਸੀ।

ਲਾਕੇਂਦਰ ਸਿੰਘ ਸੀਨੀਅਰ ਐਸ.ਪੀ. (ਐਸ ਐਸ ਪੀ) ਨੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ “6 ਅਕਤੂਬਰ ਬੀਤੀ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਕਰੀਬ 12.05 ਵਜੇ, ਹਾਂਸੀ ਵਿੱਚ ਸਟੇਸ਼ਨ ਮੈਨੇਜਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਦੋ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਅਤੇ ਇੱਕ ਕਾਰ ਮਹਾਜਾਤ ਰੋਡ’ ਤੇ ਰਾਮਮੇਹਰ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੀ ਅਤੇ ਦੇਖਿਆ ਕਿ ਕਾਰ ‘ਚ ਇੱਕ ਲਾ ਸ਼ ਵੀ ਸੀ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਰਾਮਮੇਹਰ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਵੀ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ।

ਉਸਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, “ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕਾਰ ਨੂੰ ਕ ਬ ਜ਼ੇ ‘ਚ ਲਿਆ ਅਤੇ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਲਈ ਹਸਪਤਾਲ ਪਹੁੰਚਾਇਆ। ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਘਟਨਾ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ ਜੋ ਕਿ ਸਾਰੀ ਹੀ ਕਿ ਮਨਘੜਤ ਸੀ ਜੋ ਕਿ ਖੁਦ ਰਾਮਮੇਹਰ ਨੇ ਰਚੀ ਸੀ।” ਹਾਂਸੀ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਜਾਂਚ ਦੌਰਾਨ ਦੋ ਇੰਸ਼ੋਰੈਂਸ ਪਾਲਿਸੀਆਂ ਮਿਲੀਆਂ ਜੋ ਰਾਮਮੇਹਰ ਦੇ ਨਾਮ ਹੇਠ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਤੋਂ 1,10,00,000 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਬੀਮਾ ਨਿਗਮ ਤੋਂ 50,00,000 ਰੁਪਏ ਦੀਆਂ ਸਨ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਜਾਂਚ ਜਾਰੀ ਹੈ।

ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਿਹਾ ਰਾਮਮੇਹਰ ਮਰਿਆ ਨਹੀਂ ਸੀ ਅਤੇ ਅਗਲੇਰੀ ਪੜਤਾਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਬਿਲਾਸਪੁਰ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫ ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਵੇਰਵਿਆਂ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਇਹ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ ਕਿ ਰਾਮਮੇਹਰ ਨੇ ਖ਼ੁਦ ਹੀ ਇਸ ਘ ਟ ਨਾ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

About admin

Check Also

ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਦੀ ਤਕਰੀਰ ਦਾ ਉਲੱਥਾ ਮੰਗਿਆ

ਅੱਜ ਜੱਜ ਨੇ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਦੇ ਭਾਸ਼ਣਾਂ ਦਾ ਅਨੁਵਾਦ ਮੰਗਿਆ ਹੈ…ਤੇ ਅਜੇ ਜੱਜ ਸਾਬ ਨੇ …

%d bloggers like this: