Breaking News
Home / ਵਿਦੇਸ਼ / ਕੈਨੇਡਾ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵੱਲੋਂ ਮਾਪੇ ਅਤੇ ਦਾਦਾ-ਦਾਦੀ ਨੂੰ ਸਪਾਂਸਰ ਕਰਨ ਲਈ ਪੀਜੀਪੀ 2020 ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਐਲਾਨ

ਕੈਨੇਡਾ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵੱਲੋਂ ਮਾਪੇ ਅਤੇ ਦਾਦਾ-ਦਾਦੀ ਨੂੰ ਸਪਾਂਸਰ ਕਰਨ ਲਈ ਪੀਜੀਪੀ 2020 ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਐਲਾਨ

ਕੈਨੇਡਾ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਮੰਤਰੀ ਮਾਰਕੋ ਈ. ਐਲ. ਮੈਂਡੀਸਿਨੋ ਨੇ ਅੱਜ ਵੱੱਡਾ ਐਲਾਨ ਕਰਦਿਆਂ ਮਾਪਿਆਂ ਅਤੇ ਦਾਦਾ-ਦਾਦੀ (ਪੀਜੀਪੀ 2020) ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਲਈ ਵੇਰਵਿਆਂ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਕੈਨੇਡਾ ਫੈੱਡਰਲ ਸਰਕਾਰ ਦੇੇ ਇਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਾਫੀ ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ।

ਇਸ ਤਹਿਤ 3 ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਦੀ ਮਿਆਦ ‘ਚ, 13 ਅਕਤੂਬਰ, 2020 ਦੁਪਿਹਰ 12 ਵਜੇ ਤੋਂ (ਈਡੀਟੀ) ਤੋਂ 3 ਨਵੰਬਰ, 2020 ਨੂੰ 12 ਵਜੇ ਤੱਕ, ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਨਾਗਰਿਕ ਅਤੇ ਪਰਮਾਨੈਂਟ ਰੈਜ਼ੀਡੈਂਟ (ਸਥਾਈ ਵਸਨੀਕ) ਜੋ ਆਪਣੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਅਤੇ ਦਾਦਾ-ਦਾਦੀ-ਦਾਦੀ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ ਆਉਣ ਲਈ ਸਪਾਂਸਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਨੂੰ ਆਨ ਲਾਈਨ ਸਪਾਂਸਰ ਕਰਨ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਾਉਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।


ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਨਿਰਪੱਖ, ਪਾਰਦਰਸ਼ੀ ਅਤੇ ਬਰਾਬਰ ਅਵਸਰ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ, ਕੈਨੇਡਾ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਬੇਤਰਤੀਬੇ ਸੰਭਾਵਤ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਿਨੈ ਪੱਤਰ ਦਾਖ਼ਲ ਕਰਨ ਲਈ ਸੱਦਾ ਭੇਜੇਗਾ। ਚੁਣੇ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਕੋਲ ਆਪਣੀ ਅਰਜ਼ੀ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਨ ਲਈ 60 ਦਿਨ ਹੋਣਗੇ।
ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ 31 ਦਸੰਬਰ, 2020 ਤੱਕ 49,000 ਪਰਿਵਾਰਕ ਸਪਾਂਸਰਸ਼ਿਪ ਦੀਆਂ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਦੀ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਨੂੰ ਪਹਿਲ ਦੇਣ ਦਾ ਟੀਚਾ ਪੂਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

2020 ਪੀਜੀਪੀ ਦੇ ਦਾਖਲੇ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਲਈ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 10,000 ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। 2021 ਵਿਚ, ਕੁੱਲ 30,000 ਨਵੀਆਂ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨ ਲਈ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਫਾਰਮਾਂ ਨੂੰ ਸਪਾਂਸਰ ਕਰਨ ਲਈ ਮੁੜ੍ਹ ਤੋਂ ਅਰਜ਼ੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੇਗੀ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੋਵਿਡ-19 ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੌਰਾਨ ਕੰਮਕਾਜ ਅਤੇ ਵਿੱਤੀ ਹਾਲਾਤਾਂ ‘ਤੇ ਪਏ ਅਸਰ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਵੱਲੋਂ ਇੱਕ ਅਸਥਾਈ ਜਨਤਕ ਨੀਤੀ ਵੀ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਤਹਿਤ 2020 ਟੈਕਸ ਸਾਲ ਲਈ ਆਮਦਨੀ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ‘ਚ ਵੀ ਰਾਹਤ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਮਤਲਬ ਕਿਹੁਣ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਲੋੜੀਂਦੀ ਆਮਦਨੀ ਪਲੱਸ 30% ਦੇ ਬਜਾਏ ਮਹਿਜ਼ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ ਜ਼ਰੂਰੀ ਆਮਦਨੀ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵੀ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਪਲੱਸ 30% ‘ਤੇ ਛੋਟ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਗੱਲ ਕਰਦਿਆਂ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ, ਰਿਫਊਜੀਜ਼ ਅਤੇ ਸਿਟੀਜ਼ਨਸ਼ਿਪ ਮੰਤਰੀ ਮਾਰਕੋ ਈ. ਐਲ. ਮੈਂਡੀਸਿਨੋ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ “ਸਾਡੀ ਸਰਕਾਰ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਇਕੱਠੇ ਰੱਖਣ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ‘ਤੇ ਪੱਕਾ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦੀ ਹੈ – ਖ਼ਾਸਕਰ ਮੁਸ਼ਕਲ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ। ਮਾਂ-ਪਿਓ ਅਤੇ ਦਾਦਾ-ਦਾਦੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਕੈਨੇਡਾ ਵਿਚ ਵਧੇਰੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਮੁੜ ਜੋੜਨ ਲਈ ਇਕ ਸਮਰਪਿਤ ਰਸਤਾ ਹੈ.। ਸਾਡੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਬਿਨੈ ਕਰ ਸਕਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਧਾ ਕੇ, ਗ੍ਰਹਿਣ ਕਰਨ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਵਧੇਰੇ ਨਿਰਪੱਖ ਬਣਾਉਂਦਿਆਂ, ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜੋ ਇੱਕ ਦੂਸਰੇ ਨੂੰ ਮਿਲ ਸਕਣ।ਹੁਣ, ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾ, ਪਰਿਵਾਰਕ ਏਕੀਕਰਨ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਦਾ ਇਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਹਿੱਸਾ ਹੈ।”


ਅਪਾਹਜ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਲਈ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਉਪਲਬਧ ਹੈ ਜੋ ਆਨਲਾਈਨ ਫਾਰਮ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਦੇ ਅਯੋਗ ਹਨ। ਉਹ 1-888-242-2100 ‘ਤੇ ਆਈਆਰਸੀਸੀ ਕਲਾਇੰਟ ਸਪੋਰਟ ਸੈਂਟਰ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰਕੇ ਜਾਂ 3 ਨਵੰਬਰ, 2020 ਤਕ ਈਮੇਲ ਰਾਹੀਂ ਕਿਸੇ ਬਦਲਵੇਂ ਫਾਰਮੈਟ (ਪੇਪਰ ਕਾੱਪੀ, ਬ੍ਰੇਲ ਜਾਂ ਵੱਡੇ ਪਿ੍ਰੰਟ) ਵਿਚ ਫਾਰਮ ਸਪਾਂਸਰ ਕਰਨ ਦੀ ਰੁਚੀ ਲਈ ਬੇਨਤੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

About admin

Check Also

ਬਰੈਂਪਟਨ ‘ਚ ਦੋ ਟਰੱਕਾਂ ਦਾ ਹਾਦਸਾ, ਪੰਜਾਬੀ ਦੀ ਮੌਤ

ਬਰੈਂਪਟਨ ਦੇ ਗੋਰਵੇਅ ਅਤੇ ਇੰਟਰਮੋਡਲ (Goreway and Intermodel) ਲਾਗੇ ਟ੍ਰੀਪਲ ਐਮ ਮੇਟਲ ਕੰਪਨੀ ( Triple …

%d bloggers like this: